Guest viewing is limited

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Năm mới giới thiệu với các bạn em Ưng của mình :
Tên :Merlin Falco Columbarius
Tên thường gọi : Cắt cắt :a01:
Ngày nhập tịch : 24-12-2010
Sau khi nhập tịch được 2 tuần em nó đã chấp nhận chủ ( và để lại 2 vết sẹo cho mình :a45: ) . Đã thực hiện tốt bài tập cơ bản Jump up 3m và Remove jump up rất nhẹ nhàng :a01: . Mini Clip về em nó hít khí trời và hau háu nhìn về phía em sơn ca nhà bên cạnh :a10:

<iframe title="YouTube video player" width="640" height="510" src="YouTube - Female Merlin Falco Columbarius Fisherman VN" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Mình đang định nhập thêm 1 em Kestrel Sparrow Hawk nữa :a35:
Chúc ae năm mới an khang thịnh vượng :a01:

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:11 PM ----------

<iframe title="YouTube video player" width="640" height="510" src="YouTube - Female Merlin Falco Columbarius Fisherman VN" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim nay chắc mắc lắm anh nhỉ mà sao cia clip hay gì đó babbao121loi64 rồi anh ơi xem ko dc

Fishserman

SVC$
0
Clip mình up vẫn xem tốt mà không hiểu sao link lại hỏng :a33: để hôm khác mình up clip dài hơn vậy :a01: Chim ưng ít người chơi nên mua giá cũng không mắc đâu bạn ( chỉ như my với chòe thôi ) chủ yếu mất công thuần và training . Mới thuần nên mình cho nó ăn nhiều , trông cũng hơi béo :a01: sau nay hạ cân từ từ để tập với Mồi giả . Bạn nào thích chơi thì đến chợ phiên Hoàng Hoa Thám mua ( nhớ chọn kỹ chân cẳng , phản xạ chim và khỏe mạnh không yếu là ok ) . Hy vọng có thêm nhiều người mê Falconry để cùng nhau trao đổi kinh nghiệm :a01: Thân !

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
bạn có em chim nhìn ngầu ghê,nuôi em nó chắc phải tốn kém lắm đây :a01:

PhatTong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho e hỏi e nó a mua bao nhiêu dạ nhìn thích lắm:a15:.ngầu ghê:a31::a31:

manfuture9000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con cắt này ngày trước em cũng nuôi rồi, ăn tốn lắm các bác àh, sau một thời gian nuôi gần năm do không có time tập luyện nên em thả nó đi về với thiên nhiên, nhưng chúng quen có người hầu hạ rồi nên mãi gần một thánh sau khi thả nó về với thiên nhiên em nó mới chịu quen chủ hjx Chúc bác có chú chim săn mồi lành nghề...

Fishserman

SVC$
0
Ngày em nó ăn hết 1 chú chim cút , nhưng đấy là mới về mình bồi bổ lại sức cho em nó thôi bây giờ mình đang giảm cân từ từ :a01: kết hợp với tăng tập luyện . Chim trưởng thành được cái không phải giạy bay như chim non nhưng cũng khó khăn hơn khi tập luyện và đôi lúc no , nó không nghe theo hiệu lệnh , cũng chả thiết tập :a22: . Hiện tại em nó vẫn chưa chịu vào Hood :a33: mình cũng chưa ép vội cứ để thật thuần chủ rồi mình mới tập đeo Hood . Khi nào quay được clip các bài tập đầy đủ mình sẽ up lên để các bạn thư giãn :a35:

Fishserman

SVC$
0
Hôm nay là hôm đầu tiên mình cho em cắt thử với mồi sống nguyên ! buộc dây xa 5m mà em nó lao ra chộp 1 cú trúng phóc trông cực đã :a01: Không ngờ nó lại bay nhanh đến thế chỉ 1s mà đã khóa chặt con mồi bằng 1 chân , em nó cắn 1 cái giữa cổ con mồi chết cứng luôn không dãy dụa :a22:
Quả thật tận mắt chứng kiến nó vồ mồi mới thấy được cái uy dũng của loài chim săn mồi , thật đã :a21: nhưng cũng thấy sát khí quá :a33: . Hình ảnh khá bạo lực nên không dám up lên , ae thông cảm !

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Từ cái vụ cho ưng xé choè than mình mất đi cảm tình với loại chim săn mồi nhiều rồi mong là ko thấy tình trạng đó nữa :a33:

Fishserman

SVC$
0
Mình chỉ cho ăn chim cút thôi , vì chim cút vòng đời nó thế rồi không bị thịt bằng cách này thì cũng bằng cách khác ! Mình cũng rất ác cảm với kiểu cho ăn bằng chim cảnh :a10:
Chim cảnh chim hót nếu không muốn nuôi thì mình sẽ tặng cho người yêu thích chim hoặc phóng sinh ngay , chứ không bao giờ dùng để Feeding .

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mong ai củng nghĩ dc như bạn dặc biệt là người nuôi chim săn mồi và mình củng có lời khuyên cho tất cả nhưng ai nuôi chim săn mồi trên diễn đàn này nếu có nuôi thì cho ăn chim cúc như bạn kia chứ đừng cho ăn chim cảnh tội lắm lắm chim cảnh nó cho mình tiếng hót mà mình nỡ nào làm như thế

Fishserman

SVC$
0
Hi battepkhoca :a01: mini clip mình quay có 1 phút lúc em nó phơi nắng , không hiểu sao lại lỗi . Mình up thử up lại vậy . Mình xem clip chú Hawk của bạn rồi đẹp lắm :a01:
http://www.youtube.com/watch?v=0QBEGahvsNY
<iframe title="YouTube video player" width="480" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/0QBEGahvsNY?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú chim của bạn đẹp quá, nhìn nó hết sức uy dũng. Nhất là nhìn vào đôi mắt của nó đúng là bản lĩnh chim săn mồi, sát khí cứ đằng đằng ấy. Mình nhìn còn sợ nữa là huống chi mấy chủ chim cảnh nhỉ. Không biết khi treo gần chim cảnh hót nó có làm cho chúng sợ mà không dám hót luôn không. Mình chưa nuôi loại săn mồi này bao giờ nhưng mà nhìn cũng thấy đã rồi đó. Huấn luyện nó có khó không nhỉ? Không biết giá cả thế nào nữa. bạn cho mình biết giá nó bao nhiêu vào tin nhắn với nhé. Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Thân

Fishserman

SVC$
0
Cảm ơn Sir_ThanhLe đã quan tâm , Mình nuôi chúng cách nhau 3m và thấy các loại chim hót vẫn hót như bình thường :a01: nhưng những chú chim hót vẫn cảnh giác lắm , thấy em cắt đến gần là chúng phản ứng ngay , em nào dữ thì xù lông cắn dọa , em hiền thì đứng im mắt không rời lấy 1 giây . Chú cu non của mình thấy em cắt là búng cánh , cắn dọa phành phạch dữ tợn lắm :a35: xa thì nó vẫn hiền lành gáy :a01:

hungbv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thỳ ra là anh rapo bên chimcanhvn, con chim đẹp đấy

giangvd

Thành viên mới
SVC$
0
Mình có một em nuôi 3 năm nay...cũng tương đối thuần nhưng mèo hàng xóm mò sang gặp em nó là xong đời....săn cuốc và cò nhanh lắm

ĐamMêChàoMào

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn Sir_ThanhLe đã quan tâm , Mình nuôi chúng cách nhau 3m và thấy các loại chim hót vẫn hót như bình thường :a01: nhưng những chú chim hót vẫn cảnh giác lắm , thấy em cắt đến gần là chúng phản ứng ngay , em nào dữ thì xù lông cắn dọa , em hiền thì đứng im mắt không rời lấy 1 giây . Chú cu non của mình thấy em cắt là búng cánh , cắn dọa phành phạch dữ tợn lắm :a35: xa thì nó vẫn hiền lành gáy :a01:

chào bạn
bạn thuần e này mất bao nhiêu time vậy , với lại bạn có thể cho mình biết giá của em nó khi mua ở chợ không , bạn inbox cho mình với nhé , à bạn ơi chế độ ăn của em này thế nào vậy bạn , có phức tạp lắm không

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom