Guest viewing is limited

truong khanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ngày hôm qua lúc 9h sáng em đưa con khướu nhà em ra tám năng , mãi bận việc lên quên đưa em nó vào, đến tan 11h trưa thì nhớ ra em nó đang tam nắng lúc sáng đến giờ , ra để đưa em nó vào thì thấy em nó ngáp lên ngáp suống , không còn leo lên leo súng đươc nửa ,
em thông thấy thê hoã wúa ,liền đưa em nó đến chổ ẩm ướt và nhim mát , và đặt em nó nàm suống đất , để hấp thụ hơi đất , nhưng đành bó tai .com thôi ,
bỏng được một lúc thì thấy em nó có hơi hơi tươi tỉnh lên chút , tửng chừng em nó sẽng trở lại bình thừng chư ai dè lúc 5h 25p em no đãng băng hà .hu. hu .hu. hu...
em này em nuôi đầu tai đầu chân, lúc mới ham mún chơi chim .
em này theo đã ở vối em đã 2 năm rồi , nó hót rất hay ,hót tận 5 thứ tiếng , nó vừ hót vừa muó , lúc hót thì đuôi xèo ra vẩy lên vẩy suống ,2cánh thi vung lên thật là cao , lông lá thì khỏi phải chê.
co bác nào dúp em vối em làm như thế có đúng ko vậy ?.
nếu còn có trường hợp này nữa thì lần sau em còn rút kinh nghiệm ...
thank các bác trức đả cái nha ......

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chia buồn với bạn, chim của bạn phơi nắng dã man quá khiến em nó ko thể chịu nổi mà chết. Cách làm của bạn mình thấy cũng hợp lý rùi. Ngày trước chú VK của mình cũng bị phơi nắng từ sáng đến 11h lúc mình đi làm về mới mang vào. Mình mang chim vào để trong nhà tắm xả ít nước, có hơi nước cho nhiệt độ mát hơn và cho nó ăn ngay một miếng dưa hấu. Tất nhiên lúc đầu nó ko còn hơi sức nào để ăn nhưng nếu nó ăn đc thì ok sẽ sống.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Phơi nắng cho chim cò là tốt, bởi ánh nắng giúp con chim khoẻ và phơi nắng còn giúp sinh vật hấp thụ vitamin D.

Tuy nhiên, tuỳ vào loại chim dựa vào môi trường sống của chúng mà ta tập luyện.
Theo tôi Khướu hay choè Lửa chẳng hạn, chúng chỉ sống trong bụi là nhiều.
Đặc biệt ở Khướu bộ lồng đen tuyền, màu đen thì cũng bị ăn nắng hơn là màu trắng chẳng hạn.

Vì thế Khướu không chịu nổi nắng nhiều và màu đen hấp thụ nhiệt cao hơn nhạt.
Cho nên mong bạn lần sau cẩn thận vụ này, nên treo sáng sớm và phơi tí và mang vào.

Tất cả các loài chim hoặc gì gì đó muốn phơi nắng cũng phải tập từ từ, không vội phơi lâu liền.

Cách bạn làm như vậy là tốt rồi đó!

truong khanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ec, nếu lúc đó em nó còn sức để mà an dưa hấu thì ko đến cỏi vĩnh hằng rồi
lúc đó em no quị suống rồi , ko còn đủ sứ nửa rồi,bác ạ
mà dù sao em nó củng đả an nghỉ rồi ,
cám ơn mấy bác đảng quan tâm ,lần sau em sẽng chăm em nó nhiều hơn , em thinh chắc sẽ ko có lần sau nủa đâu.

conchimvang

Thành viên mới
SVC$
0
hic hôm nay mình cung để khướu tắm nắng mất hơn hơn 2 tiêng gắt . mình đã cho chim uống ít nước và phơi chim ở chỗ mát có nước chảy qua . không biết chim có chết không nữa .

quangthinhtb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chia buồn cùng bác.
mình thì vẫn cho tắm như thế mà không chết, nhưng cũng phải rút kinh nghiệm từ bác thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom