Guest viewing is limited

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
A Hưng tình nguyện lấy sân vườn nhà mình làm chỗ dợt chim cho HCS nên hôm nay Thắng (WINNO) và Q.Anh (Cobacha) đã mở hàng trước tiên, hihi:a20:
Theo ý kiến của mình thì đây là 1 địa điểm lý tưởng để gặp gỡ anh em trong Hội, thoáng mát, nhiều chỗ treo chim, tắm (nước + nắng).......:a15:
Sau đây mình xin post vài tấm ảnh để anh em tham khảo. Nếu a Hưng (chủ nha) và BCN Hội đồng ý thì sẽ có topic thông báo rộng rãi cho ae trong Hội.:a21:
Tắm cái cho mát mẻ nào, hehe:a01:

Tắm rùi mình cùng nhau phơi nắng(sào phơi đồ thành sào phơi.....chim:a21:)

Xong xuôi thì treo mấy em lên cây thui:a32:

Có cả Garage cho bác nào đi xe hơi luôn,hehe:a31:

Phía sau nhà, cây cối rất um tùm

Chợt nghe tiếng hót từ đằng xa.....máu bẫy chim trực trào dâng:a21:

Tìm hoài sao không thấy ta ơi:a01:

Còn 1 clip khá đặc sắc nữa, mời Cobacha up clip lên cho ae thưởng thức nhé.

cobacha

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Minh xin mạn phép post tiếp clip mà WINNO đã nhắc tới
A Hưng khuấy động không khí bằng cách này :a01:

<object width="500" height="405">

<embed src="http://www.youtube.com/v/JOc7HDcZyUE?fs=1&hl=en_US&border=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="500" height="405"></object>

Sóc nhóc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bạn có được 1 chổ dợt chim vậy thì thật tốt lắm , bạn chủ topic nên đưa địa chỉ để anh em lân cận biết mà tìm đến giao lưu .
To anh em đã làm Clip : mình có mấy lời muốn nói với anh em nếu sai anh em bỏ qua cho . Các bạn là người chơi chim mà đối xử với 1 con chim vậy thì thật quá đáng . Các bạn làm vậy ko thấy ngại tay sao ? Tôi nói đây ko phải là nói để gây hiềm khích mong các bạn hiểu cho , các bạn nên biết nếu mình làm vậy thấy vui rùi người khách cũng bắt chước làm theo trò tiêu khiển đó thì...........quá đáng lắm.
Tôi lập ra cái hội chim sâu này để anh em cùng giao lưu với nhau , cùng học hỏi cái hay cái đẹp của nhau , chứ ko phải chổ để các bạn làm trò như vậy . mong anh em nào đã làm thì rút kinh nghiệm , anh em nào chưa làm thì đừng bao giờ làm theo. Vì đó là............Cái tâm của người chơi chim .

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bạn có được 1 chổ dợt chim vậy thì thật tốt lắm , bạn chủ topic nên đưa địa chỉ để anh em lân cận biết mà tìm đến giao lưu .
Nhà a Hưng ở Q8, dưới chân cầu Nhị Thiên Đường, còn địa chỉ cụ thể thì có lẽ để gia chủ thông báo sẽ tốt hơn, mình đưa địa chỉ thì không được phải phép cho lắm.
To anh em đã làm Clip : mình có mấy lời muốn nói với anh em nếu sai anh em bỏ qua cho . Các bạn là người chơi chim mà đối xử với 1 con chim vậy thì thật quá đáng . Các bạn làm vậy ko thấy ngại tay sao ? Tôi nói đây ko phải là nói để gây hiềm khích mong các bạn hiểu cho , các bạn nên biết nếu mình làm vậy thấy vui rùi người khách cũng bắt chước làm theo trò tiêu khiển đó thì...........quá đáng lắm.
Tôi lập ra cái hội chim sâu này để anh em cùng giao lưu với nhau , cùng học hỏi cái hay cái đẹp của nhau , chứ ko phải chổ để các bạn làm trò như vậy . mong anh em nào đã làm thì rút kinh nghiệm , anh em nào chưa làm thì đừng bao giờ làm theo. Vì đó là............Cái tâm của người chơi chim .
Thật ra nếu đã chơi cá (nhất là cá đá, la hán), chơi dế và chơi chim thì việc thả 1 con nhát cho cục cưng của mình tập dợt để sung hơn cũng là điều bình thường. Bạn nuôi nhốt 1 con chim, tước đi sự tự do của nó,dù bạn có cho nó 1 cái lồng thật đẹp,cho ăn thật ngon nhưng thử hỏi có gì quý hơn tự do? Mình nghĩ 2 điều này cũng tương tự nhau và không có gì là "quá đáng" cả.
Mình nuôi chim, cho ăn sâu, cắt chân mấy em cào cào cho chim mình ăn thì người khác nói mình ác thì cũng phải chịu thôi.
Điều mình muốn nói ở đây là vấn đề này thuộc về quan niệm, cách nhìn nhận của mỗi người, bạn muốn nói những vấn đề như vậy thì tốt nhất nên dùng pm, không nên làm loãng topic này. Topic này mình lập ra để ae trong Hội tham quan địa điểm sắp tới có thể thành nơi dợt chim của hội nên mong bạn không tranh cãi tại đây.
Tôi lập ra cái hội chim sâu này để anh em cùng giao lưu với nhau , cùng học hỏi cái hay cái đẹp của nhau , chứ ko phải chổ để các bạn làm trò như vậy . mong anh em nào đã làm thì rút kinh nghiệm , anh em nào chưa làm thì đừng bao giờ làm theo.
Việc bạn có lập ra HCS như bạn nói hay không thì mình không biết (vì mình mới tham gia) nhưng HCS mà mình biết là từ những bài viết, kêu gọi khuấy động lại HCS của a Khoa BH và nguyenduc trong thời gian Nick bị banned nick. Tuy nhiên những đóng góp của Nick cho HCS thì không có gì bàn cãi và rất đáng trân trọng. Đuơng nhiên mục tiêu, tôn chỉ của HCS là giao lưu, học hỏi lẫn nhau, nhưng clip vừa rồi có phải là cái "trò" như bạn nói hay không và có chỗ trong HCS hay không thì sẽ do ban chủ nhiệm sắp tới của Hội quyết định. Và nếu clip có gì sai thì các Mod của diễn đàn sẽ nhắc nhở và xử lý.
Nếu bạn còn thắc mắc và ý kiến gì thì có thể pm cho mình để tránh làm loãng topic nhé.
Thân.

Sóc nhóc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật ra nếu đã chơi cá (nhất là cá đá, la hán), chơi dế và chơi chim thì việc thả 1 con nhát cho cục cưng của mình tập dợt để sung hơn cũng là điều bình thường. Bạn nuôi nhốt 1 con chim, tước đi sự tự do của nó,dù bạn có cho nó 1 cái lồng thật đẹp,cho ăn thật ngon nhưng thử hỏi có gì quý hơn tự do? Mình nghĩ 2 điều này cũng tương tự nhau và không có gì là "quá đáng" cả.
Mình nuôi chim, cho ăn sâu, cắt chân mấy em cào cào cho chim mình ăn thì người khác nói mình ác thì cũng phải chịu thôi. .
bạn chơi chim nếu phải mua mồi hoặc cắt chân cào cào dế cho chim ăn thì chẳng ai lên tiếng chỉ trích bạn hết , bạn ko nên đem những chuyện đó ra để chống chế việc mình làm. vì việc bạn làm và chuyện cắt chân cào cào châu chấu là khác nhau 100% bạn hiểu ko ?
bạn muốn nói những vấn đề như vậy thì tốt nhất nên dùng pm, không nên làm loãng topic này. Topic này mình lập ra để ae trong Hội tham quan địa điểm sắp tới có thể thành nơi dợt chim của hội nên mong bạn không tranh cãi tại đây.
.
nếu bạn muốn ko loãng diễn đàn thì việc đầu tiên bạn cần làm đó là pm cho tôi , ko phải lên tiếng đã kíck người khác rồi lại bảo người khác đừng nói tránh loãng diễn đàn , bạn hiểu chứ ? Vì khi bạn có tôn trọng người đối diện bạn thì người đó sẽ tôn trọng bạn và họ sẽ tự biết mình nên làm gì thôi .
Việc bạn có lập ra HCS như bạn nói hay không thì mình không biết (vì mình mới tham gia) nhưng HCS mà mình biết là từ những bài viết, kêu gọi khuấy động lại HCS của a Khoa BH và nguyenduc trong thời gian Nick bị banned nick. Tuy nhiên những đóng góp của Nick cho HCS thì không có gì bàn cãi và rất đáng trân trọng. Đuơng nhiên mục tiêu, tôn chỉ của HCS là giao lưu, học hỏi lẫn nhau, nhưng clip vừa rồi có phải là cái "trò" như bạn nói hay không và có chỗ trong HCS hay không thì sẽ do ban chủ nhiệm sắp tới của Hội quyết định. Và nếu clip có gì sai thì các Mod của diễn đàn sẽ nhắc nhở và xử lý.
Mod nào ở đây có quyền lên tiếng ko cho bạn post clip bạn chỉ tôi xem ? Cái ở đây tôi muốn nói là cái tâm , bạn chơi chim , bạn nuôi chim , đam mê chim lại đi đối xử như vậy với 1 con chim? bạn nghĩ bạn đúng sao ? tôi lên tiếng nói chỉ vì ko muốn người khác họ ko biết rồi lại bắt chước bạn để làm trò thôi , nếu như bạn chơi 1 mình bạn ko ai nói làm chi hết, bạn post clip cho mọi người xem , bạn có nghĩ thế hệ đàn em của bạn cũng có xem ko ? Và khi họ xem họ nghĩ đơn giản ? ( người khác làm đc ta cũng làm đc ) vậy có phải vô tình bạn đã và đang bày vẽ cho thế hệ tiếp theo làm sai ko ?
Còn việc tôi là ai ?? bạn có biết cũng đc , ko biết cũng ko sao ! chỉ cần bạn cảm thấy vui vẻ khi đến với hội và mọi người cũng cảm thấy vậy là đủ rồi . Tôi có là Nick hay ko ??? ko nhắc đến nữa !!
Tôi nói đây ko phải là chê trách gì mọi người hết , chỉ là nói để anh em cùng nhau rút kinh nghiệm thôi . Việc chúng ta cần làm là cùng vui vẻ bên nhau , chứ ko phải đã kíck hay trấn áp lẫn nhau .vậy nhé , thân chào mọi người !! :a14::a15:

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn chơi chim nếu phải mua mồi hoặc cắt chân cào cào dế cho chim ăn thì chẳng ai lên tiếng chỉ trích bạn hết , bạn ko nên đem những chuyện đó ra để chống chế việc mình làm. vì việc bạn làm và chuyện cắt chân cào cào châu chấu là khác nhau 100% bạn hiểu ko ?
Uhm, bạn không bị nhưng mình bị thì mình nói là ác, bạn cảm thấy clip như vậy là quá đáng thì người khác nhìn việc mình cắt chân cào cào,dế cũng là việc làm quá đáng trong mắt họ.Mình không chống chế gì cả, vì đưa ra ý kiến và những điều mình từng trải.
nếu bạn muốn ko loãng diễn đàn thì việc đầu tiên bạn cần làm đó là pm cho tôi , ko phải lên tiếng đã kíck người khác rồi lại bảo người khác đừng nói tránh loãng diễn đàn , bạn hiểu chứ ? Vì khi bạn có tôn trọng người đối diện bạn thì người đó sẽ tôn trọng bạn và họ sẽ tự biết mình nên làm gì thôi .
Bạn thấy câu nào trong phần reply của mình là đả kích bạn?
Bạn thử đọc bài của bạn và mình xem ai có từ ngữ đả kích nào?Mình đủ trình độ để hiểu những điều bạn và mình nói nên không cần bạn phải cứ hỏi mình hiểu không như vậy.
Mình muốn các thành viên khác đọc được ý kiến của mình về việc này chứ không phải nói riêng với bạn. Mình đã nói là hãy dùng pm riêng nhưng bạn lại không dùng chứng tỏ bạn không tôn trọng mình trước nhé.
Mod nào ở đây có quyền lên tiếng ko cho bạn post clip bạn chỉ tôi xem ? Cái ở đây tôi muốn nói là cái tâm , bạn chơi chim , bạn nuôi chim , đam mê chim lại đi đối xử như vậy với 1 con chim? bạn nghĩ bạn đúng sao ? tôi lên tiếng nói chỉ vì ko muốn người khác họ ko biết rồi lại bắt chước bạn để làm trò thôi , nếu như bạn chơi 1 mình bạn ko ai nói làm chi hết, bạn post clip cho mọi người xem , bạn có nghĩ thế hệ đàn em của bạn cũng có xem ko ? Và khi họ xem họ nghĩ đơn giản ? ( người khác làm đc ta cũng làm đc ) vậy có phải vô tình bạn đã và đang bày vẽ cho thế hệ tiếp theo làm sai ko ?
Đúng là nếu clip bình thường thì Mod sẽ không làm vậy, nhưng theo cách bạn nói thì clip này giống như clip độc hại sẽ làm thành viên khác học theo nên mình mới nói "nếu clip có gì sai thì các Mod của diễn đàn sẽ nhắc nhở và xử lý"
Cái tâm của người nuôi chim rất cao quý và hàm chứa nhiều ý nghĩa trong đó, bạn không nên đụng 1 cái là lấy từ đó ra để nói nhé.

Còn việc tôi là ai ?? bạn có biết cũng đc , ko biết cũng ko sao ! chỉ cần bạn cảm thấy vui vẻ khi đến với hội và mọi người cũng cảm thấy vậy là đủ rồi . Tôi có là Nick hay ko ??? ko nhắc đến nữa !!
Đúng là vậy thật. Chẳng qua mình thấy trong đa phần topic mà bạn comment, bạn giới thiệu và xưng là Nick nên mình mới biết:a01:

Để giữ hòa khí trong Hội, mình xin không trả lời bất cứ bài viết nào về vấn đề này nữa nhé.
Thân chào cả nhà.

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Thôi thì các bác chơi sâu hót thôi đừng đá làm gì ^^ sâu đá rồi người cũng đá :(

technoelectric

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì thấy rằng các bạn mỗi người 1 quan điểm không ai giống ai mỗi người chơi 1 kiểu cách dợt hay cách huấn luyện của riêng mình. Mọi người chơi cho vui vẻ đây là nơi vui chơi chia sẻ kinh nghiệm nên giữ hòa khí với nhau.
Thanks all:a12:

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Thưa Quý anh em!
Hội chim sâu đang dần phục hồi và củng cố nhưng với việc tranh luận như thế này e rằng ảnh hưởng không tốt đến phong trào chim sâu nói chung và hòa khí của anh em Hội sâu nói riêng. Có thể topic này sẽ được ban quản trị gỡ bỏ hoặc "thông lồng". Chính vì vậy KBH đưa ra ý kiến của mình tại đây luôn, để được vào lồng chung với anh em cho vui.Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
1. Về Hội chim sâu: Đây là sân chơi chung, bình đẳng; không phân biệt tuổi tác, giới tính, thâm niên vào nghề của các anh em; không là của riêng bất cứ thành viên nào cả. Có chăng chỉ là thời gian tham gia kẻ trước người sau để thõa mãn thú chơi, niềm đam mê và sở thích của từng cá nhân mà thôi. Chúng ta tri ân BQT diễn đàn đã tạo điều kiện để chúng ta có đất trao đổi thông tin, kinh nghiệm lẫn nhau. Còn việc chơi chim để "dưỡng chí, dưỡng tâm" là tùy theo mức độ "giác ngộ" của từng thành viên. Nói thì dễ nhưng làm rất khó. Đâu phải ai tu cũng thành phật! Do vậy KBH mạn phép không bàn đến vấn đề này.
2. Về quan điểm chơi chim: Nếu nói như Karl Mark "từ thực tiễn khách quan đến tư duy trừu tượng"; tùy theo quan điểm của mỗi cá nhân trước 1 sự việc mà có cách nhìn nhận và giải quyết vấn đề hợp lý, hợp lệ khác nhau không ai giống ai cả. Miễn sao vẫn tuân thủ đúng nội quy, quy định, điều lệ của diễn đàn là đủ.
KBH biết rằng hiện nay phong trào chơi chim đá nói chung và sâu đá nói riêng ở Tp. HCM đang phát triển rất mạnh và con sâu của Hưng (trong đoạn video clip) là sâu đá, nên việc huấn luyện chim trở thành sát thủ là chuyện đương nhiên; tuy nhiên mỗi người có mỗi cách huấn luyện khác nhau, một cách chơi khác nhau. Thiết nghĩ không nên phê phán, bài xích với nhau về vấn đề này. Nói thật, KBH cũng không thích (vì KBH chỉ chơi chim hót và mồi thôi) nhưng mọi người có quyền tự do trong khuôn khổ pháp luật và quy định của diễn đàn; giống như việc nuôi gà chọi, một số ae nuôi thêm con gà "phu" để làm "quân xanh" cho những chiến kê ra đòn. Vậy có ác không???
Ai trong chúng ta lên án điều đó và liệu người ta có thay đổi được cách chơi của họ không???
3. Về cách chơi chim: Cách chơi cũng có 5-7 loại như chơi cho vui, chơi theo phong trào, chơi vì đam mê, chơi để được nổi tiếng,... nhưng tất cả đều phụ thuộc vào niềm đam mê và một phần không thể thiếu là thời gian và thu nhập.
Nếu các ae có thời gian, có điều kiện thì nuôi chim con, chim bổi, dợt từ từ thành chim hay; một số anh em không có thời gian thì mua chim giỏi, chim đã nổi về chơi. Nhưng để mua được 1 con chim hay và duy trì , phát triển tài năng của nó; theo KBH không phải là điều đơn giản. Nó cũng khẳng định được trình độ và đẳng cấp của người chơi đấy chứ; đâu phải vậy là "vớ được cá rán đâu"! Giá trị 1 con chim không chỉ là yêu thương chăm sóc, huấn luyện mà thành, cần phải có khả năng bẩm sinh của nó. Giống như đâu phải ai lớn lên cũng làm ca sỹ, võ sỹ được đâu??? Phương pháp huấn luyện chỉ cốt để giúp nó phát huy tối đa khả năng của nó mà thôi.
Tóm lại, anh em tham gia Hội chim sâu là để giao lưu, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau với mục đích tinh nghề hơn; qua thế giới ảo để có những mối quan hệ thật. Còn về quan điểm của mỗi người trong cách chơi, đừng nên thể hiện cái tôi của mình quá lớn các ae ạ. Miễn sao không trái với quy định là được.
Trong trường hợp có những sai sót, Ban điều hành của diễn đàn tự khắc có cách xử lý hợp lý, hợp tình. Ae chỉ góp ý nhẹ nhàng thôi; đừng để mất hòa khí.
Trên đây là một số ý kiến của KBH, mong anh em đoàn kết, hợp tác, phát triển Hội chim sâu.
Trân trọng./.

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy ngày nay bận việc quá nên không có ghé vô diễn dàn coi ra cái clip trên làm mọi người bàn tán nhiều ghê, về vấn đề này thực ra cũng không có gì gọi là ác hết bạn à giống như A.KBH nói mỗi người mỗi trường phái và mỗi con chim cũng có những nết khác nhau có con thì chỉ là ca sĩ thôi muốn cho nó đá thì nó cũng chẳng đá, còn có con thì là võ sĩ thì mình fai nâng cao trinh độ lên cho nó trong trân mạc thì bắt buộc phải như vậy thôi. Theo a NICK thì mình phải huấn luyện chim đá thì như thế nào có thể bày cách cho ae ở HCS học hỏi đc không để vấn đề này không còn như vậy nữa, Thanks A Nick trước nha e mong thông tin chia sẽ từ anh.
Hqua e ở Cần Thơ nghe chim sâu hót bao la luôn mà chẳng làm gì đc vì đi công chuyện đột xuất và e cũng chẳng có chim mồi. AE nào có chim mồi và có dịp xuống đó bẩy chim mệt xỉu luôn, con không có chim mồi thì nhờ mấy a xe ôm dẫn đi bắt.........:D

Sóc nhóc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nick đã nói vậy nhưng anh em vẫn cho là mình đúng vậy thì Nick sai hihihi. Vậy Nick xin lỗi mọi người. Chắc có lẽ mỗi người 1 cách chơi :)
Theo a NICK thì mình phải huấn luyện chim đá thì như thế nào có thể bày cách cho ae ở HCS học hỏi đc không để vấn đề này không còn như vậy nữa, Thanks A Nick trước nha e mong thông tin chia sẽ từ anh.
Ko biết là A Hung nói đùa hay nói vui thì Nick ko biết , nhưng thật sự Nick ko nuôi chim sâu đá nên ko biết , ngày trước thường hay đi đá Họa Mi chung với anh CôngMinh nuôi mi đá, chứ sâu đá thì Nick chưa nuôi đá. thật lòng thì Nick chỉ thấy bất bình vì cái clip thôi , ngoài ra Nick ko có ý kiến gì về A/E hết .
Mọi vấn đề đến đây là kết thúc nhé , Nick ko muốn bàn cãi bất cứ gì về chuyện này hết .
Nick cũng vừa lập cội dợt sâu tại Q9 , A/E nào có dịp thì ghé qua giao lưu nhé hihi. Chúc vui vẻ . Thân

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
e cũng có cách dợt nè. bỏ cái gối vô cho nó xom xom!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom