Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
mấy pác nhìn cho kĩ rồi trã lời em nhá hihihihi

CM_hocmon

...yêu Chào Mào... yêu thiên nhiên!
SVC$
0
có lẽ là họ hàng với khuyên nhưng không có ở VN phải không anh Nick ?

N

__Nick__

Guest
CM_hocmon nói đúng rùi đấy. nó cũng là khuyên . nhưng ko phải khuyên VN. nó tên gì toàn english nhớ hok nổi hix hix

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Do không có ảnh chụp ngang thân chim nên không dám khẳng định chắc 100%, nhưng đây có lẽ là vành khuyên có tên Santa Cruz White eye - Zosterops santaecrucis, được Tristram mô tả và định danh năm 1894, tại đảo Santa Cruz thuộc quần đảo Solomon ở phía Đông Papua New Guinea.

nguyenphuong

Để suy nghĩ cái đã
SVC$
0
Em nghĩ nó không phải là Khuyên, ở Huế gọi là chim sắt thì phải, loại này quanh nhà em thấy có nhiều và tiếng kêu gần giống chim sâu đầu xanh và nhỏ bằng đúng chim sâu

N

__Nick__

Guest
Em nghĩ nó không phải là Khuyên, ở Huế gọi là chim sắt thì phải, loại này quanh nhà em thấy có nhiều và tiếng kêu gần giống chim sâu đầu xanh và nhỏ bằng đúng chim sâu
ko đâu bạn, nó là khuyên 100% đó. Nhưng giống nước ngoài. tên tùm lum nên mình ko nhớ. ko phải sâu đâu. Nó đúng họ nhà Khuyên đó hihihi

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
nếu tớ k nhầm thì dây là ảnh ghép giữa vk và xẻ bạc má thì phả?:a21:

khuyenxanh

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Con chim này dạo tôi ở quê ra đồng gặp nhiều thừơng xuyên, nó hót gần giống chim yến.

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
hôm nay đi chợ chim (chợ bưởi) mình cũng thấy 1 e như vậy, mình thấy nó có họ với khuyên nhưng nhỏ hơn, có hoạ như hoạ mi, ko biết nó có hót ko các bác nhỉ, thân

lythaihoang

Thành viên mới
SVC$
0
mình nghĩ nó là họ hàng đó thôi,hôm nay phiên chợ Bưởi trên Hoàng Hoa Thám,thâyc có người bán con giống thế này thì phải:a33:

sau xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hom wa đi bẫy vk , mình cũng thấy 1 chú, cứ lòng vòng quanh lụp mà ko vô, nhìn thấy chú này, mình nghĩ" hên lém đây", nhưng một hồi sau, nó cất tiếng hót` nghe chốc chốc chốc, rất to! mình nghĩ nó là họ sâ
u!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom