Guest viewing is limited

somehow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sắp tới em có dịp đi sài gòn, và chỉ đi trong ngày về, nhưng không rành Tp.HCM ( mù tịt ) về đường đi , vậy có bác nào ở Tp.HCM chỉ giúp dùm em nơi nào bán lan mà mình có thể mua tốt vậy ?
tốt cả về giá cả + chủng loại và chất lượng ?.

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Chào bạn ,mình chỉ nói những chổ mình hay mua ,còn giá cả thì bạn suy nghĩ ,tuỳ khả năng mỗi người
-12 A trần phú quận 5,đường hoàng văn thụ gần cổng sân bay ,nếu mua số nhiều mình hay thấy các bạn mua của tiệm Hải Minh (hoàng văn thụ)
- giống mới dạo này các bạn hay mua ở tiệm Kim Ngân (trần phú) tiệm hoa phượng ,thành thái (nối dài với đường nguyễn Tri Phương)

dacuoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác phải cho biết cần mua lan gì?lan rừng hay lan nhập thì mới chỉ bác chính xác được.
1. khu đường Thành Thái
2. khu công viên Hòang Văn Thụ (hay mua chổ Hòang Gíap)
3. khu công viên Âu Lạc (mình hay mua chổ Kim Ngân)

Đó là 3 khu bán lan nhiều 2 khu số 1 $ 2 thì có lan rừng nhé bác, bác cứ tới các chổ trên mà tìm mua lan theo ý thích!có nhiều cửa hàng lắm bác cứ xem và tham khảo giá trước khi mua.chúc bác mua được hoa như ý.

somehow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình tính mua Cát , và nếu có 1 số giống den mới thì làm luôn,
cám ơn các bác đã hướng dẫn
cho hỏi thêm 1 tí nữa :
đường hoàng văn thụ ( gần sân bay ) khác với công viên hoàng văn thụ phải không vậy ?

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
mình hông biết ngày xưa công viên ngang đường hoàng văn thụ gọi là công viên chiến thắng ,bây giờ chắc gọi là công viên hoàng văn thụ quá

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Lahan thì em biết nè bác có thể tìm hiểu trước và chuẩn bị hồ cứ tầm 1t5 là bác có em 3-4 ngón đầu đẹp và cái gì cũng đẹp tốt nhất kiếm 1 em đáng dồng tiền bác gạo về chơi là ngon chứ kiếm cá bột thì nuôi hơi bị lâu tý ^^ .

somehow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lahan thì em biết nè bác có thể tìm hiểu trước và chuẩn bị hồ cứ tầm 1t5 là bác có em 3-4 ngón đầu đẹp và cái gì cũng đẹp tốt nhất kiếm 1 em đáng dồng tiền bác gạo về chơi là ngon chứ kiếm cá bột thì nuôi hơi bị lâu tý ^^ .

DẠ, em đang hỏi chổ bán Hoa Lan, bác này nhảy vào nói chuyện cá LA HÁN, bó tay.

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chắc là bạn mechim1993 lộn đó,thông cảm nhau thôi vì cũng muốn nhiệt tình giúp đở nhau thôi.Theo mình biết thì công viên Hoàng văn Thụ là nằm trên đường HVThụ ,chổ thường có những cuộc triễn lãm,hội chợ đó.Ngoài ra cũng có lần mình mua được một số lan rừng và lan ngoại trên hè đường Nguyễn Tri Phương với giá rất bình dân đó:a21::a21:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom