Guest viewing is limited

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thưa các bậc Bô Lão.
Chim rừng khi mình mang nhốt vào lồng, dù chơi theo cái thú hay niềm đam mê thì ít nhiều cũng là cái tội
Đành nhủ lòng là ngoài thiên nhiên nhiều nguy hiểm, cái ăn cái ở thiếu thốn tùy theo mùa.
Tớ post bài này mong các bậc Tiền Bối ngày một đam mê hơn và chăm sóc những chú Chim mà mình yêu thích một cách tốt hơn
ihhihi....
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XP3l41XdC1g&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XP3l41XdC1g&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>:a15:

chuyenkd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình chỉ có ý thế này thôi. Nếu không mê thì đừng chơi..Còn hết nguồn đam mê thì nên thả, và kiếm chỗ nào có thức ăn mà thả, chứ thả trong thành phố thì người khác cũng bẫy được (còn hên) hoặc chết vì đói..

mr.nam.h2t

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng, tuy bắt Chào Mào về nuôi là có tội, nhưng mình chăm nuôi nó rất kĩ, ngày ngày mình càng có cảm tình với nó hơn, mình lấy sự sung sướng bù sự tự do coi như là đã chuộc tội rồi, còn nếu kô thik nuôi nữa thì đem thả nó đi hoặc giao lại cho ai có niềm đam mê để nuôi nó ( vd như tôi ). vài dòng góp ý. Thân!!:a12::a12::a12:

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mỗi người đều có một ý khác nhau , nhưng mình thì thật quá xui ( chủ lẫn chim ) trong một đêm đi toi hết sáu e trong avi và 2 e bên ngoài . Sáng thấy im liềm quá nên kiểm tra thì ... :a09: chỉ còn lại tí long trong lồng , trong avi thì xác nằm ngỗn ngang , Họa mi thì chỉ còn có 01 chân trong lồng máu me tùm lum . Cục chiến tối nay có lẻ sẻ vất vả với lũ Chuột :a36::a36::a36:

mr.nam.h2t

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic, tội bác quá thế này thì cảm tình sao nổi, chim bác bị sao mà dã man thế, nuôi trong avi mà chuột cũng xơi đc hả. chia buồn với bác :a36::a36::a36:

MộtChaiNằmNgữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mỗi người đều có một ý khác nhau , nhưng mình thì thật quá xui ( chủ lẫn chim ) trong một đêm đi toi hết sáu e trong avi và 2 e bên ngoài . Sáng thấy im liềm quá nên kiểm tra thì ... :a09: chỉ còn lại tí long trong lồng , trong avi thì xác nằm ngỗn ngang , Họa mi thì chỉ còn có 01 chân trong lồng máu me tùm lum . Cục chiến tối nay có lẻ sẻ vất vả với lũ Chuột :a36::a36::a36:
Trước tiên xin thành thật chia buồn cùng bạn.:a36:
Theo ý kiến của mình khi bạn nuôi avi thì sợ nhất loại 1.Mèo 2.Chuột .
Trị chuột thì không thể dùng mèo được rồi mà theo kinh nghiệm bản thân, mình nuôi 1 em fox hươu(không biết bắt chuột như thế nào nhưng từ khi đưa nó về trong nhà kg thấy chuột nữa.:a01:
Mình chia sẽ cho mấy bạn chơi của mình thấy cũng hiệu quả lắm.
Có pro nào lướt qua chia sẽ kinh nghiệm cùng với nhé:a08:

HồngMy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bọn chuột là bọn đáng ghét nhất. Hay bác hieuleson chuyển qua lồng inoc đi. có thể tránh được chuột đấy. Ở nhà em còn phải lam cả 1 gian phòng nho nhỏ có cả lưới chống chuột để treo chim vào buổi tối đây. Không thì tối ngủ không yên tâm. Hjx:a33:

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi chim mà vô tâm để chim chết đói, chết khát, trúng gió, chuột cắn hoặc chim dữ ngoài trời ăn thịt là có tội. Bán chim hay cho người vô tâm để chim chết thì tội càng to.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom