Guest viewing is limited

tai_nt76

Thành viên mới
SVC$
0
Mấy hôm trước,em online thấy hình 1 con chim dạng Chào Mào nhưng em cũng không biết đó có phải là chào mào không.ACE cho em biết đó phải là chào mào không,còn nếu là chào mào thì thuộc giống gì?Đây là hình của nó

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con chim này cũng là họ hàng với cm nhưng rất hiếm mình ở dalat trước kia vào rừng cũng thấy một lần rồi nhưng đít nó màu vàng chứ không đỏ như con này:a08::a08::a08::a08:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Trong mục họ hàng nhà CM đã có bàn rồi.
Nó tên tiếng Anh là Red-vented bulbul.
Phân bố từ phía Ấn Độ quá hướng Tây như Trung Đông.
Ở VN mình hình như không có giống này, có thể tạm gọi nó là Bông Lau Ấn Độ vậy.
Hồi trước mình có nuôi một con, giọng gần giống như CM, có thể nói là giọng nghe giống CM nhất.

dubird81

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này mình đã thấy ở Huế. chim thiên nhiên chứ không nuôi. giọng hót thì chưa nghe.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
con này mình đã thấy ở Huế. chim thiên nhiên chứ không nuôi. giọng hót thì chưa nghe.

Bạn có nhìn nhầm không á chớ, ở Huế có loại tựa thế này nhưng thay vì như ở Đà Lạt có Bông lau đít vàng thì Huế là Bông lau đít đỏ thôi, nhưng toàn thân lông chỉ là màu xám thôi chứ không có màu nâu đậm như ở hình này.

Thân.

kinghappy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a04: hihi...nhìn hình em bông lâu của bác hoangvpb đăng mà em cứ ngỡ đâu là một giống chim mới được lai tạo từ chim Chào Mào và chim bông lâu đó các bác ah! Hay cũng có thể em nó là con đẻ của công nghệ photoshop các bác nhỉ?

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác nào nuôi mấy em Bông Lau này căng căng thì đá đã lém hehehhe....em củng có nuôi mộ em hót cả ngày...bẩy dc rất nhìu chim trời rùi....nhưng mà ko nuôi em nó dạn dc hĩhix...dụng tới lồng là em nó nhảy....nhưng may là em nó ko tung đầu vào lầong....hihi thế củng dc....khi bắt chim trời xem chim trời với em của mình hót,đấu,đá thấy củng thix lắm.....mặc dù ko đẹp như Chào Mào.....nhưng mấy chú Bông Lau này đá thì khỏi chê...bùn bùn treo lồng bẩy ko đàng hoàng thì rớt lồng chứ chả chơi...ehehehe:a04:

eagle.www2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Loại Chào Mào ấn độ ở trên là có ở miền bắc việt nam mấy năm trước ở quê mình có tận mắt thấy vài con, lúc đầu mình nhìn thấy lạ cứ tưởng là loài chim la mình không biết nhưng khi để ý mình thấy nó kêu giống tiếng chào mào và có lông đít màu đỏ ae ah loại chim này có thân hình nhỏ và mảnh khảnh hơn chào mào thường.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Không bạn à,
thể xác của Red-vented bulbul to xác hơn CM bình thường, giọng giống cm, nhưng cũng đơn điệu, không như CM.

eagle.www2000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn có nhìn nhầm không á chớ, ở Huế có loại tựa thế này nhưng thay vì như ở Đà Lạt có Bông lau đít vàng thì Huế là Bông lau đít đỏ thôi, nhưng toàn thân lông chỉ là màu xám thôi chứ không có màu nâu đậm như ở hình này.

Thân.
Đây là chú Chào Mào bông lau có hai loại là bông lau đít vàng và bông lau đít đỏ. Mình cũng đang sở hữu một chú nuôi từ non lên. Loại bông lau này hót được nhiều giọng và rất siêng hót.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom