Guest viewing is limited

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới mua con này đươc mấy hôm nay,moi người bảo ko phải là yến.Xin AE cho biết thêm về loài này được ko,em thấy hót nhu yến mà,hót nhiều dọng lám.Mới được máy tháng mà bán như súng AKa.Lần đầu tiên mua mà còn ngơ ngơ lám,xin AE góp ý kiến để mình chơi tốt hơn nhé.Thân
:a23:

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn mua em này giá bao nhieu vậy bạn?????????cũng đẹp đoá chơ
:a03:

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chứ lúc bạn mua người bán bảo chim gì?
:a30::a30::a30::a30::a30::a30::a30::a30::a30:

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Người ta bảo là yến nhung mua về thì có người nói ko phải.mình mới chơi ko phân biêt đươc. Người ta nói sao thì biết vậy,mình tin người lám.Thế mới vào đây hỏi cho biết.Mà chua thấy ai cho ý kiến gì cả chán quá.:a09:

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn đã nghe nó hót chưa hay là người bán bảo chim non???

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em này hót rất la nhiều dọng rít 1 hơi 5 hay 6 dọng khác nhau,em nghĩ chác đén thời điểm cang cũng phải 8 dọng.hót lúc chầm lúc bổng hôm nào em spot fais của em nó lên,em mua con này 1,2 trieu chác là mác quá lần đầu mà rút kinh nghiệm từ từ.Cam ơn AE.Than:a16:

QuachNguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này theo mình đoán cũng được mấy mùa rồi, nếu hót căng thì không mắc đâu bạn, con này có người kêu tên tiếng anh là agat ivaben gì đó? mình viết không rành hihi, ai biết thì góp ý dùm. thank

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này được 5 tháng thôi ban à hot chưa cang nhưng rất nhiều dọng.cũng ha hót lám.Cái vòng đeo ở chân có ghi ngày tháng nam sinh của nó.

hoàng yếnPT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây đúng là loại yên hót mà tên thường gọi là agat như ae đã có ý kiến,bạn sẽ thấy nó lợt màu dần nếu như không cho ăn thêm bột của hồng yến.Nếu giọng hay và luyên láy nhiều thì giá đó cho 1 em yến agat là không mắc.Chúc bạn chăm sóc tốt và sẽ có chú yến hót vừa ý :a35:

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cam ơn AE đã góp ý 1 cách chân thành cho tôi chơi được tốt hơn.Thân

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú này là yến chắc rồi, chân đeo vòng đánh dấu nên chủ cũ nói chắc chắn là đúng chỉ có điều móng chân đã hơi dài, một thời gian nữa cần cắt ngắn bớt để giữ gìn cho chân chim. Có điều chú này có lẽ phải già hơn 5 tháng tuổi!

GoldenCanary

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới mua con này đươc mấy hôm nay,moi người bảo ko phải là yến.Xin AE cho biết thêm về loài này được ko,em thấy hót nhu yến mà,hót nhiều dọng lám.Mới được máy tháng mà bán như súng AKa.Lần đầu tiên mua mà còn ngơ ngơ lám,xin AE góp ý kiến để mình chơi tốt hơn nhé.Thân
:a23:

Chào bạn,

Đây là một cá thể Agate Red Intensive lai. Một thời người ta rộ mốt chơi yến màu nên Agate và những cái tên 'nghe có vẻ Tây' lại trở nên có giá, hihi.

Giọng hay còn tùy thuộc vào gu chơi của từng trường phái, rất khó nhận định nếu chỉ biết thông tin sơ như là "nghe hót thấy có nhiều giọng'. Đánh giá sơ sài thì một chú canary hót khá sẽ:
- trường hơi, tiếng líu rít liên tục không đứt quãng từ 30 giây trở lên
- quá trình hót chuyển nhiều đoạn, âm vực trầm bổng không bị lặp đi lặp lại
- tốc độ luyến láy thay đổi, lúc nhanh lúc chậm, lúc ào ạt, lúc khoan thai, nhưng chất lượng giọng líu vẫn rõ ràng, không bị ríu mất tiếng.
- tư thế hót suốt một trường đoạn là không thay đổi, dáng đứng vươn thẳng hiên ngang.
- Cổ họng phập phồng nhiều ít còn tùy thuộc vào chất lượng giọng và kiểu hót mở miệng hay khép miệng. Nếu mở miệng: tiếng thường thanh, cao. Nếu ngậm miệng hót: tiếng đục, trầm.

Để tập cho chim hót: nếu không có chim thầy hoặc đĩa ghi tiếng hót canary, thì có thể sử dụng đĩa nhạc hòa tấu có kèn Flute hoặc bất cứ loại kèn nào tiếng trong, réo rắt. Bật vừa phải cho chim nghe vào những giờ nhất định hàng ngày. Mỗi lần chỉ cần 1 tiếng, tiện thể người cũng thư giãn luôn.

vanganh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn những ý kiến của bạn rất có ích cho mình,nó la con đầu tay của mình,minh vừa nuôi vừa học hởi từ từ. Minh hy vọng khi trưởng thành nó sẽ được nhu bạn nói,bây giờ chưa được 1 năm tuổi nhưng hót khá tốt luyến láy cũng rất nhiều rọng ma ko lập lại nhưng vẫn chưa đươc dài lắm,mình đang luyện dọng cho nó hy vọng sẽ thành dọng ca vàng,hihihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom