Guest viewing is limited

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
các bác cho tôi hỏi thăm. hôm nọ phát hiện ra loại này mà không biết có phải là phong lan hay không? nên không biết có nên mang về nhà trồng hay không? nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp hộ. ngoài ra nếu em nó là phong lan thì nhờ các bác cho biết em nó thuộc loại gì và tên của em nó, em nó có hoa hay không ? nếu có thì hoa như thế nào?. xin chân thành cảm ơn.

nhân tiên cho hỏi các bác luôn:
cái cây mà lá to hình chân vịt sống cùng với em nó là loại gì đấy ạ?

chimmo

Thành viên mới
SVC$
0
không phải phong lan đâu. Đây chỉ là một loài tầm gửi thôi.:a15:

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
các bác cho tôi hỏi thăm. hôm nọ phát hiện ra loại này mà không biết có phải là phong lan hay không? nên không biết có nên mang về nhà trồng hay không? nhờ các bác có kinh nghiệm chỉ giúp hộ. ngoài ra nếu em nó là phong lan thì nhờ các bác cho biết em nó thuộc loại gì và tên của em nó, em nó có hoa hay không ? nếu có thì hoa như thế nào?. xin chân thành cảm ơn.

nhân tiên cho hỏi các bác luôn:
cái cây mà lá to hình chân vịt sống cùng với em nó là loại gì đấy ạ?

Cây này không phải là lan không có hoa , cây lá to hình chân vịt của bạn là 1 loại dương sỉ .

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Loại này lấy về trồng vào vách đá trên non bộ cũng được đấy chứ.Cho thêm ít nước chảy róc rách như thác nữa thì tuyệt cú mèo.Như ở trog rừng luôn đó :

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
thanks các bác vì đã giúp tôi biết về em nó và góp ý tưởng để sử dụng em nó nhé.

sieutoc_hg

Thành viên mới
SVC$
0
Đó cũng là một loài thảo dược nhưng để nó bám lâu năm quá thì mấy cái cây nhà Bác cũng chết mất luôn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom