Guest viewing is limited

phamngoctien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua trên đường đi làm vô tình em túm được.nó làm tổ ở ven đường đi lên công trường.em nhìn con mẹ thì giống chim sơn ca trên mạng .nhưng em ở lào cai không thấy ai nuôi chim này.cũng không biêt là lào cai có sơn ca sinh sống hay không:a43:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

kimxakidw2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này là dã ca đó bạn ah..nếu là sc thì nó có đốm đen ở lưỡi

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lâm đồng em người ta gọi con này là chim sẻ đồng,màu nâu nhạt gần giống sơn ca, nhưng không có mào.

yeuthichchimcanh

Thành viên mới
SVC$
0
con này không phải là sơn ca đâu a. mà là dã ca đấy vì dã ca cũng rất giống sơn ca mà

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Chim còn pé tí nên ko dám khẳng định có sc hay ko vì hình ảnh ko thể nói lên all dc. Chấm đen ở lưỡi chỉ để pb trống mái thôi, ko thể kết luận là sc hay dc cả. Chân chim màu hồng khả năng là sc là rất cao. Bạn ráng nuôi time xem. Nếu chân ko bị vàng đi và lông có màu mỡ gà nhạt là sc

dũng a ka

Thành viên mới
SVC$
0
Chim còn pé tí nên ko dám khẳng định có sc hay ko vì hình ảnh ko thể nói lên all dc. Chấm đen ở lưỡi chỉ để pb trống mái thôi, ko thể kết luận là sc hay dc cả. Chân chim màu hồng khả năng là sc là rất cao. Bạn ráng nuôi time xem. Nếu chân ko bị vàng đi và lông có màu mỡ gà nhạt là sc
xin lỗi ko biết bạn đã nuôi đc bao nhiêu con sc rồi mà bạn nói như đúng rồi vậy?con này mà là sc thì em cũng bó chiếu với bác luôn...những thứ bác nói hoàn toàn ngược lại với việc để nhận biết 1 con sc,chấm đen ở lưỡi người ta chỉ nhìn để xác định có đúng là sc ko chứ việc phân biệt sc trống mái thì việc nhìn đốm đen ở lưỡi chẳng nói nên đc điều gì...sc mà bác bảo lông mầu mỡ gà với cả chân hồng thì em thua bác rồi

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom