Guest viewing is limited

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có một con Chào Mào thay lông gần song rồi , chú nó thương nằm sác cầu đầu thì ngoái về phía trước miện hé mở lưởi thường le ra , giọng thì liêu liếu , lâu lâu thì giáo giác như tìm cái gì đó có phải chim của em đang lên lửa không máy anh ........!:a36:

---------- Post added at 09:36 AM ---------- Previous post was at 09:35 AM ----------

cánh hơi hạ thấp , và đuôi thì hơi xè ra và cúp xuốn

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào thường liếu .

theo bác tả thì chim đang múa cầu đấy , với kiểu hé lưỡi thì đang lên lửa nhưng không nhiều, kiểu thất thường và hứng lên thì em nó làm 1 phát đấy bác !

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0

hì , cảm ơn anh em hi vọng sau khi ra lông song chú nó xẽ cho em một bất ngờ nho nhỏ !

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Theo mình nghĩ là em nó gần xong lông còn yếu lửa nên mới có hiện tượng múa và líu như vậy đó bạn.Bạn ráng chăm sóc em nó tốt vào thì khi xong lông em nó căng lửa là hết múa với líu mà thay vào đó là ro với chéc nghe đã luôn đó bạn.:a01:

CM_nui_pk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

CM của mình cũng dzi đó.Nhưng mới nuôi đc 15 ngày lồng thui.Hihhiix.Nhát quá chừng.
Em này mình mua trong lồng nhốt chym tập thể.Thấy em nó tướng tá ok nên chụp.Nhốt ring6 dc có nửa ngày là hót rùi:D.Ngồi líu tự chuyện thì nhìu nhưng ít giọng.Mở clip cho nghe thì cũng chỉ ngồi líu thỉnh thoảng ré lên mấy tiếng.Có phải là em nó đang học giọng ko vậy.Vì trông chừng e này cũng mới mùa này thôi.
Ai chỉ mình cách sao cho dạn nhanh phát triển giọng của e nó với.Mình cũng chưa cho tắm thử nữa.San lồng tắm nhỏ có nên ko?

thucgttn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuyển

chả là chú CM nhà e đang mới mua đang thay lông,nhưng thấy giọng hơi nhỏ , liệu có phải là nó đang yếu nên hót giọng ko được to ko?:a02:

anhkhoa2158

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào Mào khi căng lửa có hót to hơn ?

Bạn có thể thu clip lại để mọi người nghe xem giọng hót của chim bạn nhỏ như thế nào được không. Tại vì không biết mức độ nhỏ của bạn là như thế nào cả, có thể với bạn là nhỏ nhưng với người khác là to rồi bạn ah.
Chim mùa thay lông thì ít ra giọng đấu, thường ríu gió và hót giọng gọi bầy và Rõ ràng khi chim căng lửa ra giọng đấu thì giọng nó phải to hơn giọng hót bình thường rồi bạn ah.
Thân!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom