Guest viewing is limited

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Lâu ít vào diễn đàn, mà có vào thì cũng được ít phút. Chừ mới biết.
AE hãy dừng lại đi nhé! giá cuối cùng của chủ nhân chiếc lồng là 1.280.000. Thiên Thể; 0912999455.

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi, chúc mừng cụ Thienthe_na trúng đấu giá với giá đấu cuối cùng là: 1.280.000VNĐ.

BQT sẽ liên lạc với cụ cách thức chuyển sản phẩm nhé

Thân chào cụ
HLong_ce

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
chúc mừng cụ thienthe_na giờ thì cụ đủ bộ tha hồ mà vi vu núi rừng rồi nhé

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
Ha Ha..sao bao cố gắng cụ thienthe_na cũng đưa được em nó về với đội của cụ :D ..Chúc mừng cụ nhé..hi vọng trong thời gian sắp tới cụ sẽ chia sẻ những tù binh do em lồng này chinh phục nhé .:a39::a39::a39:

Thân !!!

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Ha Ha..sao bao cố gắng cụ thienthe_na cũng đưa được em nó về với đội của cụ :D ..Chúc mừng cụ nhé..hi vọng trong thời gian sắp tới cụ sẽ chia sẻ những tù binh do em lồng này chinh phục nhé .:a39::a39::a39:

Thân !!!
ôi bác kevinbox1 nói tù bình nghe có vẻ nặng nề quá. hãy nói là chim phục e nó về để đc sống trong nhà đẹp ăn no ngủ kỹ ko sợ ko sợ nắng gió mưa bão bung ha ha

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...xin chúc mừng a thienthe_na...tôi tin a sẽ bắt được nhiều chim hay...longngahn...

Tuấn_Hn

"Để nhớ 1 thời ta đã yêu"
SVC$
0
ôi bác kevinbox1 nói tù bình nghe có vẻ nặng nề quá. hãy nói là chim phục e nó về để đc sống trong nhà đẹp ăn no ngủ kỹ ko sợ ko sợ nắng gió mưa bão bung ha ha
Trời cụ hoangchanhthu ới..cụ không thấy em nó đang ngoài thiên nhiên được tự do bay nhảy,yêu đời là thế..bị bắt nhốt vô lồng thì ko gọi là ở tù sao? hihi..cụ thử ví như bây giờ cho cụ chọn 1 là ăn ngon mặc đẹp ở nhà tiện nghi vì xung quanh chỉ 4 bức tường ( 4 mặt lồng) ..so với ở 1 nơi mà ăn những đồ mình thích tuy kiếm ăn hơi bị cực 1 chút nhưng thoải mái về không gian thì cụ thích chọn cái nào :) :) :)

hoangchanhthu

Thành viên BQT
SVC$
0
Trời cụ hoangchanhthu ới..cụ không thấy em nó đang ngoài thiên nhiên được tự do bay nhảy,yêu đời là thế..bị bắt nhốt vô lồng thì ko gọi là ở tù sao? hihi..cụ thử ví như bây giờ cho cụ chọn 1 là ăn ngon mặc đẹp ở nhà tiện nghi vì xung quanh chỉ 4 bức tường ( 4 mặt lồng) ..so với ở 1 nơi mà ăn những đồ mình thích tuy kiếm ăn hơi bị cực 1 chút nhưng thoải mái về không gian thì cụ thích chọn cái nào :) :) :)
haha chịu thua cụ luôn, nhưng vấn đề làm sao để cụ ko biến nó thành tu binh. ví dụ như cụ dược cho vô 1 căng nhà đầy đủ tiện nghi (Lồng đẹp) đồ ăn ngon mặc đẹp, đc người phục vụ tận răng tắm rửa chăm sóc chu đáo, ko có nguy hiểm gì hết... rồi hằng ngày có người đưa bạn đi trò chuyện đấu trí. ngắm gái đẹp ( đi dợt đi bẫy) cho về ở chung với 1 e chân dài rồi xây dựng gia đình. sinh con đẻ cái. ghép đẻ. cụ có thích ko :))
cái đó thì nó tùy thuộc và cụ biến con chim thành tù binh hay đưa nó về với hạnh phúc ấy chứ.
trong khi đó ở ngoài hết hằng ngày hết nguy hiểm này đến nguy hiểm khác. gái đẹp thì thằng đầu đàn nó dành mất ;)) ăn ở thiếu thốn. chổ ngủ ko an toàn đêm đêm mưa gió bão bùng. ngày mưa cũng chả có mà ăn

mà tôi với cụ bàn luận cho vui vậy thôi chớ quy luật tự nhiên cân bằng sinh thái mà. nhiều cái mình nghĩ thấy ghê lắm nhưng vẫn cứ làm đấy thôi. ví dụ như cụ tưởng tượng rằng quá trình chết của 1 con gà trước khi thành đĩa mồi thì cụ ăn còn ngon ko hi hi

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chúc mừng cụ Thienthe_na! Chúc cụ “mời” được nhiều “khách quý” về chăm, về chơi rồi ở lại nhà cụ…luôn. Còn việc, các cụ coi các em nó được nuôi ở trong lồng là tù binh, hay là thượng khách, em thiết nghĩ hãy để cho các em nó…tự đánh giá! Các em nó sẽ biết ai tốt với nó, ai bỏ bê nó…Nhưng điều em muốn túm lại là, tất nhiên chỉ là thiển ý của em, đỉnh cao và đích đến của nghề chơi chim đó chính là…nuôi ghép đẻ. Bởi đây sẽ là cách chúng ta ghép được những cặp chim phần nào theo ý muốn và đó chính là cách mà chúng ta bảo vệ nguồn gen quý, hiếm! Em xin hết!

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc mừng cụ thienthe_na đã dành được chiếc lồng quý ! Chúc cụ rinh được nhiều hàng độc bằng công cụ cũng độc này ! :a31:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ơ hihi sáng giờ vào lu bu mãi vả lại nhìn cái đồng hồ bên mình sao nó báo còn vài tiếng nữa cho nên chả dám báo chuông... hihi

vâng chúc mừng bác thienthe_na đã thắng cuốc đấu giá lồng đánh CM.

Cũng như mọi khi... tiền đầu giá thì cụ chuyển cho cụ tổng quản của diễn đàn là: Huychuot..

Chiếc lồng có gì em sẽ nhờ Thanhvy_saker lấy và chuyển cho cụ!

Xin được gửi lời cảm ơn đến quý anh chị em đã tham gia nhiệt tình trong cuộc đấu giá chiếc lồng và cũng đã tạo cuộc vui cho diễn đàn....!!!

thân mến,

Bạch Đề

thienthe_na

SVC$
0
Cảm ơn BQT;Cảm ơn cụ Bạch Đề, cảm ơn tất cả AE SVCVIETNAM.VN! Nói về CM và bẫy CM thì mình dù ko phải là nghệ nhân hay cao thủ. Nhưng từ lúc mê chim cò cho đến nay thì riêng CM đã qua tay ko biết bao nhiêu mà kể, chủ yếu là mình tự bẫy chơi, chơi rồi thả, thả rồi bắt. Mua cũng có nhưng chỉ là số ít. Do điều kiện công việc hơn nữa CM hiện tại cũng rất nhiều nên hơn một năm nay mình ko đi bẫy vì bẫy về ko còn chỗ để chăm, hơn nưa lồng bẫy cũng chẳng còn. Lại quayh về chuyện lồng bẫy, thì hơn mười năm trước nhờ vô tình bắt gặp mình cũng mua được một chiếc lồng bẫy làm bằng tre khung gỗ do một nghệ nhân Nghệ An làm theo kiểu Bắc, lồng một mặt. Loại này dùng cho cả bẫy CM, Mi , Chòe và cả khướu nữa. Ở Nghệ An hiện tại nhiều cao thủ vẫn hay dùng phom loại này. Qua năm tháng hơn nữa nhiều lúc AE chơi chim mượn, nhiều lúc làm rơi nên chiếc lồng đã hư hỏng hết, nhưng mình vẫn còn giữ lại cái khung cũ kỹ he he làm kỷ niệm. Từ đó tới giờ do ĐK nên chỉ dùng toàn hàng chợ, mà phom lồng thì buộc phải chấp nhận chứ ko hề ưng ý chút nào. hơn nưa để kiếm một chiếc lồng bẫy ưng theo ý mình thì cũng là điều gần như ko thể. Vì thế mà mỗi lần vào diễn đàn xem ở chuyên mục lồng bẫy của cụ Đề nhìn chiếc lồng của cụ mà mình thèm rõ dãi hi hi:a15:. Cũng may là tháng nay cũng đỡ bận bịu nên có chút thời gian vào thăm diễn đàn bắt gặp được cơ hội này. Thêm một điều may mắn nữa là hình như AE đọc được mong muốn của mình và đã dừng lại cho điều mong muốn đó thành hiện thực:a14::a14:. Được là chủ nhân của chiêc lồng bẫy này đã đem lại cho mình một niềm vui gần như là trọn vẹn là: Đúng như tinh thần của tiêu đề; Đấu giá lồng bẫy chim chào mào (đặc biệt) mừng sinh nhật diễn đàn tròn 06 tuổi; Là môt kỷ vât mang theo kỷ nịêm như mong múôn của mình và trong khả năng có thể của mình!
Cảm ơn BQT dĩên đàn svcvietnam.vn! Cảm ơn cụ Bạch Đề! Cảm ơn toàn thể AE diễn đàn!

thienthe_na

thienthe_na

SVC$
0
Ơ hihi sáng giờ vào lu bu mãi vả lại nhìn cái đồng hồ bên mình sao nó báo còn vài tiếng nữa cho nên chả dám báo chuông... hihi

vâng chúc mừng bác thienthe_na đã thắng cuốc đấu giá lồng đánh CM.

Cũng như mọi khi... tiền đầu giá thì cụ chuyển cho cụ tổng quản của diễn đàn là: Huychuot..

Chiếc lồng có gì em sẽ nhờ Thanhvy_saker lấy và chuyển cho cụ!

Xin được gửi lời cảm ơn đến quý anh chị em đã tham gia nhiệt tình trong cuộc đấu giá chiếc lồng và cũng đã tạo cuộc vui cho diễn đàn....!!!

thân mến,

Bạch Đề
Mặc dù chưa nhận được lồng, nhưng em biết đã có người giữ cho em rùi he he! Nhưng đến chừ vẫn chưa thấy cụ tổng quản Huychuot đâu để em xin cái số của cụ cho việc làm nghĩa vụ của em. Nếu quên số thì em nhắc lại nhé 0912999455, mà nếu có số của Vietinbanhk thì thuận lợi hơn cho em hơn
ý:a21:!

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
chúc mừng cụ thienthe_na...lồng này mà đi bẫy chim thì nói sướng phải biết...lúc trước mình cũng được thanhvy tặng 1 cái gần giống thế này, nói chung lồng nhạy đi bẫy sướng. he he sào dài 4m5 đi ngoắc cũng đã......chúc cụ cùng chiến lợi phậm đi tùng hoành ngang dọc các rừng núi ....he he gọi thêm cụ tungbili nữa...cụ ấy món ấy rất máu chiến đó:a44:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Vâng, kínhh chào cụ Thienthe_na!

Thông tin của cụ Tổng trong diễn đàn đây anh ạ!

Số tài khoản: 901002007 - Sacombank - Đức Trọng, Lâm đồng

[x]
Chủ tài khoản: Đặng Hữu Huy

thân mến,

Chào cụ Bạch Đề,

Em xin nhiều chuyện một chút. Theo em biết thì số tài khoản ở Sacombank của cụ Huy không phải số này đâu. Lần trước em gửi là một số khác cơ. Cụ thử check lại giúp em nhé! Không mất công cụ Thienthe_na chuyển đi chuyển lại.

Thanks cụ

thienthe_na

SVC$
0
Chào cụ Đề!
Và đây là thông tin mà em nhận được từ cụ Huy_chuot. Cụ Đề cũng nhớ lưu giữ để khi nào còn "Tặng" nữa đỡ phải vất vả kiểu "hic hic chi mệt ghê" :a01: nhé!

thienthe_na. chào anh
e xin lỗi vì việc chậm trễ trả lời tn.do bận cv e k vô diễn đàn nên e k biết.
số tk của e là 050002228367 ngan hàng sacombank
0104116202 ngan hang đông á
0561003947516 ngan hang vietcom bank đức trọng -Lâm đồng
Chủ tk Đặng Hữu huy
thay mặt diễn đàn e xin cám ơn anh,chúc anh và gia đình sức khỏe,luôn vui vè và hạnh phúc
Thân chào anh
huy_chuot

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom