Guest viewing is limited

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời trở gió rảnh rang up cái đàn te te cho mấy bác ngắm để đổi gió luôn. chim ông anh dưới gia lai đi làm rẫy gặp mẹ nó đang dẫn đi ăn đuổi bắt được 4 chú nuôi từ đầu tháng 4 tới giờ.

ko biết trong dd này có bác nào nuôi loại này chưa. mấy em này nuôi cũng hay có người là em nó la làng lên cũng khoái lắm

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
trong 4r ko biết có bác nào nuôi loại này đẻ chưa ạ. mình đang nuôi chung mà thấy chúng uýnh nhau quá nên phải tách riêng mỗi con 1 nơi. có 1 con thả ngoài vườn rau cho bắt sâu cũng hay lắm ạ. đang thử nghiệm xem nếu bắt sâu ok chắc nhân giống ra cho nhà nông dùng loại này tốt hơn dùng thuốc trừ sâu, hiện tại vườn rau nhà mình chưa thấy sâu hy vọng là ok:a43:

rongcon_bd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hihi thả vườn rau cho nó bắt sâu rùi có sợ nó bứt luôn rau không bạn?
Chỉ sợ nó phá vườn rau thì khổ (*~*)

cachsongdep

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
đẹo thật đấy, nhìn zui thật...................................................................................................................

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
BẠN giao lưu với mình 1 con được không .giao lưu với mình 1 te te = 1 con quốc được không .

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hihi thả vườn rau cho nó bắt sâu rùi có sợ nó bứt luôn rau không bạn?
Chỉ sợ nó phá vườn rau thì khổ (*~*)
được cái ngón chân em nó nhỏ nên ko phá tí rau nào bác ạ. bứt rau lại càng ko nữa, vì giống này ngoài tự nhiên ăn giun dế ạ, hiện giờ đang cho chúng em chung với gà, thóc lúa cám gạo em nó cũng xơi tất ạ.
đẹo thật đấy, nhìn zui thật...................................................................................................................
cung zui zui bác ạ. nhiều người lạ tới chơi ko biết cứ hỏi con gì mà hay vậy
BẠN giao lưu với mình 1 con được không .giao lưu với mình 1 te te = 1 con quốc được không .
giao lưu thì ok thôi nhưng mỗi tội bác ở đâu ạ. mình ở tận daklak lận. nếu bác ngoài sg thì mình giao lưu được vì hay có người thân ra vào sg chơi chứ tỉnh khác thì mình chịu ko biết gửi, vận chuyển ra sao..............

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom