Guest viewing is limited

concacon

... ai ngờ là biển...
SVC$
0
Dân nuôi cá rồng đi thi chim nên có gì mong các ae thông cảm dùm.
Nguồn : Thi chích chòe lửa 19/09/2010 - Diễn Đàn Cá Rồng Việt Nam - DNTN cá cảnh Hồng Anh

Vài hôm trước có nghe tin tại Hốc Môn có khai trương cội chim mang tên CÁ VÀNG, thế là mấy anh em khăn gói tham gia cho có tụ với mọi người chủ yếu với tinh thần học hỏi chính.
Do trình độ chim cò còn yếu nên phải nhờ đến 02 chuyên gia về Chòe Lửa này hộ tống và giúp sức. Cám ơn a Quang và a Chương thật nhiều.

Địa chỉ đây, nhìn mấy cú xuyệt sẹc sẹc này cũng biết vô tới ruộng rồi ! ka ka

Anh Quang (người giữa) sau trả tiền Taxi xong choáng hết cả người ! trời ơi xa quá ! hu hu

Bắt đầu đem chim vào

02 chuyên gia đang chăm sóc bước đầu cho những chiến binh chuẩn bị xuất trận. Anh Quang (áo trắng ), Anh Chương (áo vàng)

Chuyên gia này đúng là có kinh nghiệm thật, lấy số mà cũng đòi số đẹp số dễ nhớ , 48, 68, 78, 98 và 45.

Chuyến này đi để cho các chiến binh học tập là chính nên số lồng mang theo là 05. Toàn cảnh 05 chiến binh để dưới đất và cội chim

Xe cộ đến khá đông nên cũng làm xáo trộn cả một khu dân cư lao động ven đô.

Khung cảnh khá nhộn nhịp, lồng để la liệt dưới đất đang chờ lấy số và chọn chỗ đẹp để treo.

Toàn cảnh khán đài A

Tổ trọng tài gồm 05 thành viên đang họp bàn
Với số lồng tổng cộng gần 100 lồng

Sau khi hội ý xong trọng tài cho mở hết áo lồng, thế là dàn hòa tấu của núi rừng cất giọng thật là oai hùng và đem đến cho mọi người một cảm giác vô cùng khó tả.
Thật xin lỗi mọi người vì đem theo máy ảnh cùi nên không thể chụp cận cảnh rõ mặt các chiến binh được.

- Sau vòng 01, 05 chiến binh đều vượt qua
- Sau vòng 02, chúng ta bị loại 01 chiến binh (còn 04 chiến binh)
- Sau vòng 03, chúng ta còn đủ 04 chiến binh
- Sau vòng 04, chúng ta vẫn còn đủ 04 chiến binh
- Sau vòng 05, chúng ta bị loại 02 chiến binh (còn 02 chiến binh )

Vòng 06 còn 20 lồng chọn ra 10 lồng chúng ta vẫn còn 02 chiến binh

10 lồng còn lại được mở áo lồng và lên sào

Ban giám khảo rất suy tư với 10 lồng này, dù bên ngoài bắt đầu có lời xì xào về tính công tâm của các vị này,

Nhưng cuối cùng họ cũng chọn được 04 lồng vào tranh chung kết, thật tiếc là đến đây chúng ta không còn chiến binh nào, 06 lồng còn lại được trao giải khuyến khích. hic hic.

Kết quả nhất, nhì, ba đây

Quân ta đây Anh Quang, Anh Chương (bìa phải) giải KK

Toàn bộ các thành viên đạt giải

Rất cám ơn 02 chuyên gia này. Chúc mọi người vui.

Ghi chú :
- Con giải nhất được trả giá 60 chai không bán
- 02 con giải KK của ta được trả 15 chai không bán (trước mua 2 chai 01 con).

Hết

QTP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn hình ảnh " chân chất " của anh Concacon . 2 anh này chơi cá chuyển qua chơi chim cũng mát tay quá ah! thấy nick của anh chắc cũng là tay chơi cá ( nhưng có lẽ là cá thủy sinh nên gọi là cacon ).

concacon

... ai ngờ là biển...
SVC$
0
Cảm ơn hình ảnh " chân chất " của anh Concacon . 2 anh này chơi cá chuyển qua chơi chim cũng mát tay quá ah! thấy nick của anh chắc cũng là tay chơi cá ( nhưng có lẽ là cá thủy sinh nên gọi là cacon ).

Web nhà ta đông quá mà đợi mãi mới thấy anh QTP comment.

Mình chơi cá cá rồng bạn à, rất vui khi nhận được những lời bình luận của bạn. Tks

ticana

"Panda yêu"
SVC$
0
Chào bạn concacon.Mọi người cũng chịu khó ghê quất taxi xuống hóc môn thi.Đam mê có khác he he.Cám ơn chia sẽ của bạn nhưng nếu có hình những chú đoạt giải càng hay,thân.

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi!concacon em dung o BMT day,con chim lua anh lay ve sao roi,bua nao ranh anh quay clip gui cho em nha.thấy mấy anh di thi chim ma em thich qua,uoc gi ở BMT có hội thi chim thì tụi em có động lực hơn để chăm sóc mấy chú chim. Con lua đó e cung không muốn để cho anh đâu nhưng nhiều người hỏi quá em sợ nó lại bị vía như con lửa năm ngoái của em nên để lại cho anh đó,hơn nữa anh cũng là người hiểu biết về chim và thích chơi chim hót nên e mới để lại đó,mong anh chăm sóc cho nó tốt hơn.see you again

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
các cụ giỏi thật đấy ,nuôi cá đã giỏi nuôi cá mà sang đá sân chơi chim các cụ cũng thật là hoành tráng ,bái phục ...bái phục các cụ :a15: :a15: :a15:

concacon

... ai ngờ là biển...
SVC$
0
Hi!concacon em dung o BMT day,con chim lua anh lay ve sao roi,bua nao ranh anh quay clip gui cho em nha.thấy mấy anh di thi chim ma em thich qua,uoc gi ở BMT có hội thi chim thì tụi em có động lực hơn để chăm sóc mấy chú chim. Con lua đó e cung không muốn để cho anh đâu nhưng nhiều người hỏi quá em sợ nó lại bị vía như con lửa năm ngoái của em nên để lại cho anh đó,hơn nữa anh cũng là người hiểu biết về chim và thích chơi chim hót nên e mới để lại đó,mong anh chăm sóc cho nó tốt hơn.see you again

Con lửa đem về chắc bị sốc nên chơi không ổn định, em nó đang trong quá trình dưỡng sức nên không quay phim chụp ảnh gì, khi nào em nó ổn định mình sẽ up Clip lên ngay. Tks

các cụ giỏi thật đấy ,nuôi cá đã giỏi nuôi cá mà sang đá sân chơi chim các cụ cũng thật là hoành tráng ,bái phục ...bái phục các cụ :a15: :a15: :a15:
Cám ơn bạn khen, nghe phê như con tê tê luôn , hay không bằng hên mà.

manhlong

Quay đầu là bờ
SVC$
0
tê tê giờ hiếm ah nhe.hehe.a concacon mát tay ghê.bữa nào đi thi nhớ rủ em nhe.hehe

concacon

... ai ngờ là biển...
SVC$
0
tê tê giờ hiếm ah nhe.hehe.a concacon mát tay ghê.bữa nào đi thi nhớ rủ em nhe.hehe

Sư phụ ơi cứ chọc mấy em hoài, mấy con chim khủng sao không thấy anh show hàng cho mọi người cùng thưởng thứ nhỉ ? chơi một mình đâu có sướng . . . ka ka.

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
hi!concacon
con chim sao rồi anh lai,từ ngày để chú chim đó cho anh em thấy buồn wa,nhà bây giờ chẳng còn chú nào hót cả thya lông 1 lượt luôn anh ah.thế chú lửa đó chơi căng lại chưa anh có thì anh gửi clip cho e liền nha e cám ơn trước
con đuôi dài của thằng bạn em hôm anh thấy đó bữa nay nó đấu giữ lắm chơi trên 2 tiếng mà vẫn đánh đuôi giọng nhiều và hay lắm,nếu anh thích bữa nào ghé e bảo nó để lại cho anh.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom