Guest viewing is limited

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các thành viên và các đọc giả...

Ai cũng có những sở thích ,đam mê riêng của mình về thú chơi chim nói chung và cu gáy nói riêng. Cho nên có rất nhiều kỷ niệm vui buồn lẫn lộn khác nhau. DTH mong quí vị nói lên những kn để mọi người chia sẻ , học hỏi.. Đồng ý chứ ?

Tôi có một kỷ niệm về người Bác họ mê cu gáy : Trước giải phóng ông là một cán bộ cao cấp làm việc cho chế độ cũ SG. Gần ngày 30/4 ô được phép di tản sang Mỹ bằng Máy bay .Mọi người trong gd ai cũng chạy tới chạy lui lo toan đủ điều về tư trang hành lý..... còn ô chẳng quan tâm điều gì mà chỉ lo lấy vài chục kg lúa ( Thóc) và mấy lồng cu lên máy bay thôi. Ô e sợ qua Mỹ không có thóc cho cu ăn thôi.....thì toi.....
Pó tay chấm côm thật quí vị à!!!!!!!!!!!

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Bác nói về cái này, thì Em xin kể chuyện về Ông xui gia, là sự phụ chuyên cung cấp mồi cho mình.
Hồi năm 68, già đình Ông chạy giặc. vợ có con nhỏ (3 tháng tuổi). Vậy mà Ông không bồng con mà chỉ ôm một con cu mồi và gi đông nước, túi thóc thôi, Ai nói gì mặc kệ kể cả khi xuống hầm.
Mọi người trong gia đình chỉ biết kêu trời thôi.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước giờ em chưa nuôi gáy bao giờ, nhưng dạo này em quen một người bạn, trông nhà treo toàn lồng gáy, khi đến nhà nó chơi lúc nào cũng được ghe tiếng của chim gáy, mấy ngày nay không đến nhà bạn chơi, em cảm thấy thiếu thiếu gì đó, hình như là em ghiền giọng của chim gáy thì phải, bây giờ thì em mới biết là chim gáy hay vậy.
thèn bạn hứa cho em một chú gáy, em mừng ghê,
to DTH : anh DTH ơi có lẻ anh nên lập ra hội chim gáy trong post cu gáy đi ạ, cho ae trao đổi và tìm hiểu thêm về chim gáy ạ, thân.

h04u28y

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng rất đam mê với chim gáy. Đã từng theo đuổi 1 chú Cu 2 năm, đến nay chú đã nhập hộ khẩu nhà mình.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom