Guest viewing is limited

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các Cụ,
.
Dạo này box Đất hơi vắng, mình góp vui chút: Một hôm lê la tiệm chim vô tình thấy lồng đất Hà Tây dễ thương nên động lòng, mang về nhà để ngắm, chờ đến trời nắng vô dầu. Tuy chim và lồng đã có nhưng vẫn lượm về để đó sưu tập chơi. Lồng này chân ghép từ 2 mảnh tre chồng lên nhau và chạm kênh bong rất đẹp , phải nói các xưởng chim làng Vác ngày càng lên tay. Thời điểm chụp Thành đã vô dầu lần thứ 3 và hơi rút rồi, vẫn cần chờ phơi thêm nắng, có khi các cụ xem thấy lồng không được sạch là do dầu dễ bám bụi. Mời các bạn xem cho vui.
.

chi tiết rõ nét

cửa sổ

cửa chính

chân bên hông

chụp có đèn

móc

bầu bí độ thêm

Đội cầu, đội cóng

chạm kênh bong (3D)

Mặt sau cửa

Mặt sau chân

chui vào lồng chụp

tổng thể

Chúc các cụ buổi tối vui vẻ ợ.
Thân​

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Góp ý anh tí, loại bầu bí đó dành cho lồng đất là hơi quá cỡ thì phải anh àh, vì em cũng đang xài loại này cho lồng CM thì thấy nó vừa (nhưng vẫn còn lớn tí)

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cái lồng này đẹp quá bác Thành. Bác cũng sưu ttập được nhiều quá nhỉ. Lồng nay mà làm chỗ trú ngụ cho chú chìe thì còn già bằng nữa. Các nét chạm kênh bong rrất đẹp và khá tinh xảo. các họa tiết đơn giản không rối măt, nhìn tổng thể lồng rất vững chãi. Chúc mừng bác có chiếc lồng đẹp và cảm ơn bác đã chia sẻ. Thân

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Góp ý anh tí, loại bầu bí đó dành cho lồng đất là hơi quá cỡ thì phải anh àh, vì em cũng đang xài loại này cho lồng CM thì thấy nó vừa (nhưng vẫn còn lớn tí)
Cảm ơn bạn góp ý. mình có thử bầu bí loại nhỏ hưng không cân lắm vì lồng này hơi rộng, chắc để nuôi yến, tuy nhiên nuôi đất cũng rộng rãi. Thử bầu bí cho Than thấy cân nên để luôn.
.
Thân

KsQ

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác Thành quả là người rất tâm huyết với lũ chim, chắc tại quá mê chim kaka, chúc mừng bác có thêm lồng đẹp.

huyam-ck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e chào bác Thành....:a02: bác có thể cho e hỏi bác mua chiếc lồng này ở đâu vậy và bác có thể pm cho e cái giá của nó dc ko????
1 lần nữa cảm ơn bác đã cho ae xem 1 chiếc lồng đẹp.:a23:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
e chào bác Thành....:a02: bác có thể cho e hỏi bác mua chiếc lồng này ở đâu vậy và bác có thể pm cho e cái giá của nó dc ko????
1 lần nữa cảm ơn bác đã cho ae xem 1 chiếc lồng đẹp.:a23:
À theo mình biết lồng này chắc từ đầu mối TP.HCM chuyển về, vì tinh xảo nên không có nhiều còn một cái chạm cả vanh(hoành) và đáy nhưng mình không mua vì nó hơi to hơn, nuôi đất không hợp lắm. Thân

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nói chung lồng nhìn cũng đẹp nét chạm thi cũng đẹp.cái này mà dầu khô thì mới gọi là đẹp.

chúc bạn có bộ sưu tập

longkhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có 1 cái giống y của bác, đúng là mua ở tphcm , ở tiệ lớn akara mình hỏi thì giá 5chai đó, của mình thua bác bộ móc và bầu bí nhưng cũng ok lắm.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
mình có 1 cái giống y của bác, đúng là mua ở tphcm , ở tiệ lớn akara mình hỏi thì giá 5chai đó, của mình thua bác bộ móc và bầu bí nhưng cũng ok lắm.
Thế thì giá cả vô chừng quá. Bầu bí + móc này bạn có thể mua thêm lắp vào.
.
Thân

longkhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn bác góp ý,mình sẽ sưu tầm móc và bầu bí độ vào giữ chơi,bữa nào biết up hình sẽ up lên cho bác góp ý.

longkhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu ko chơi để giá fix cho mình, mình chơi 1 cặp cho hay thanks, Vủ mình ở long khánh đồng nai miền Nam

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác cho mình hỏi tí, chế độ nhớt này quét bao lâu, mình trong SG dạo này thiếu nắng, 1 ngày phơi nắng cao lắm khoảng dc 30p, phơi như thế có dc hog, hay để nó trước quạt máy dc hog
Mình cũng mới sắm 1 cái sóc nho như bác, về nhà là mình quét ngay, nghe ng` ta nói là xài khoảng 1 2 tuần..............mình lỡ quét rồi có sao ko

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác cho mình hỏi tí, chế độ nhớt này quét bao lâu, mình trong SG dạo này thiếu nắng, 1 ngày phơi nắng cao lắm khoảng dc 30p, phơi như thế có dc hog, hay để nó trước quạt máy dc hog
Mình cũng mới sắm 1 cái sóc nho như bác, về nhà là mình quét ngay, nghe ng` ta nói là xài khoảng 1 2 tuần..............mình lỡ quét rồi có sao ko

có nắng hay ko cũng thế thôi, ko sao đâu bạn, loại nhớt mà bác Thành dùng là dầu máy khâu nên nhanh khô hơn các loại dầu có độ nhớt cao hơn,
nếu mua về dùng 1 2 tuần rồi quét thì lồng sẽ nhanh khô hơn vì khi dùng lồng thì mình cho chim phơi nắng cũng là phơi lồng rồi, làm cho tre khô hơn và sẽ hút dầu nhanh hơn thôi,
có vài lời cóp nhặt
thân

lenhansing

Thành viên tích cực
SVC$
0
có nắng hay ko cũng thế thôi, ko sao đâu bạn, loại nhớt mà bác Thành dùng là dầu máy khâu nên nhanh khô hơn các loại dầu có độ nhớt cao hơn,
nếu mua về dùng 1 2 tuần rồi quét thì lồng sẽ nhanh khô hơn vì khi dùng lồng thì mình cho chim phơi nắng cũng là phơi lồng rồi, làm cho tre khô hơn và sẽ hút dầu nhanh hơn thôi,
có vài lời cóp nhặt
thân
chào bạn
Loại dầu mình, quét lên có mùi hắc hắc, như mùi dầu hôi vậy, mình mua của bà đào Lê Trọng Tấn 15k 1 hũ ấy, bạn biết loại đó không, vậy mình để nó trước quạt máy dc chứ

longkhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hì, mình dùng dầu máy may, mình lấy về sài cũng vài tuần rồi mới vô được 2 nước dầu à, sài tàn tàn bữa nào rảnh quét thêm cũng ok. hì,tìm cách pót hình mà ko được,pót cái lồng sóc nho của mình lên ae **** chơi.hì

copdt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic hic nhìn cái lồng mà thèm chẩy máu mắt...đẹp quá...

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
hi nhìn cái lồng của a Thành thích thật đấy, chạm nét quá đẹp rùi, sao mấy lần các bạn ở gần Vac nói ít làm lồng chạm lắm mà, chắc là cơ sở nhỏ, nay nghe a Thành nói Vác nữa nên thắc mắc tí, phải chi có 1 cái lớn lớn về cho e CM vào đấy thì hết sẩy... hi.. chúc mừng a đã sở hữu chiếc lồng đẹp.
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom