Guest viewing is limited

pma1978

Thành viên mới
SVC$
0
Gà mình bị khò khè, biếng ăn, miệng có đờm, ỉa phân nhớt ko biết làm sao cứu còn 1 số con gà con thì nổi hột hột chấm chấm trên mồng mỏ mắt chưa thừng thấy bệnh này bao giờ :a42:. năm trước mình cũng mất đi 30 mấy e gà đá giờ nó bị lại nữa chắc e sạt nghiệp quá mấy ae ơi. ai có bài thuốc gì xin chỉ dùm :a43:. cảm ơn thiệt nhiều lần.:a09:

thanhlong.vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn! Theo mình thì bạn thì bạn hãy đóng chuồng bằng gỗ mà nhốt nó lên cao, nếu bệnh nặng thì nhốt 10 ngày trên chuồng, nhốt bội 5 ngày cứ thế thì bệnh sẽ ổn. Còn khò khè thì bạn hãy ra tiệm thú y mua thuốc về tiêm cho nó là hết ah.hồi trước mình bị một đợt gà bị như vậy nhưng nhờ người ta chỉ nên đã ổn hết

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó nổi hốt chắc bị đậu đó bạn, ra ngoài tiệm thuốc tây mua chai thuốc tím về bôi lên mấy cái hột đó ngày 3 lần khản 1 tháng lá mấy cái hộtnđó nó tự rụng à!

tuanvu07kx1

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn nuôi gà đá nhiều thế ( trên 30 con) mà mấy cái bệnh cơ bản này ko chữa đc ah ? Gà con bị nổi như thế thì cho ăn B1, bôi thuốc tím ở ngoài các nốt đó, 1 thời gian sẽ hết. Còn bệnh kia nhắn tin vào hộp thu mình sẽ chỉ rõ cho bạn. Hồi trước mình cũng chơi nhiều gà lắm, mà giờ nghỉ rồi, chuyển qua chơi vài con chim cho vui thôi. thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom