Guest viewing is limited

baomobjle

Thành viên mới
SVC$
0
Em mới mua chòe than bổi khoản 5 tháng lồng,chim đả khá thuần do chủ trước nuôi ích chăm sóc nên khi em mang về chim ủ rủ xù lông và hay đứng 1 chân,em đút sâu vẩn ăn bình thường.Các ACE cho em ý kiến làm sao để em nó khỏe mạnh lại em cảm ơn nhiều ạ !:a25::a25::a25::a25:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
trùm áo lồng, để chỗ yên tĩnh nhưng nhớ là áo lồng mở trước cho có ánh sáng, dọn đáy lồng thật sạch và lót giấy báo mục đích là đẻ theo dõi em nó có ăn ko, nếu ăn sẽ ị. nếu em nó bỏ ăn thì phải đút sâu superum cho em nó cách khoảng 20 đến 30 phút đút 1hay 2 con sâu, khi đút nếu con thứ 2 mà em nó ko chịu nuốt thì đừng ép quá. Làm như vậy và theo dõi em nó mổ ăn bình thường là ok. Khi em nó bình thường thì bạn tăng cường chất bổ vào cám cho em nó và đồ tươi như sâu và châu chấu, nếu em nó chịu ăn thịt thì ngày cho vài chút bằng hạt ngô, dần em nó sẽ khỏe mạnh.

baomobjle

Thành viên mới
SVC$
0
trùm áo lồng, để chỗ yên tĩnh nhưng nhớ là áo lồng mở trước cho có ánh sáng, dọn đáy lồng thật sạch và lót giấy báo mục đích là đẻ theo dõi em nó có ăn ko, nếu ăn sẽ ị. nếu em nó bỏ ăn thì phải đút sâu superum cho em nó cách khoảng 20 đến 30 phút đút 1hay 2 con sâu, khi đút nếu con thứ 2 mà em nó ko chịu nuốt thì đừng ép quá. Làm như vậy và theo dõi em nó mổ ăn bình thường là ok. Khi em nó bình thường thì bạn tăng cường chất bổ vào cám cho em nó và đồ tươi như sâu và châu chấu, nếu em nó chịu ăn thịt thì ngày cho vài chút bằng hạt ngô, dần em nó sẽ khỏe mạnh.
Cảm ơn anh em sẻ thử và cho hay kết quả.có vài người bạn bảo cho uống thuốc gì đó em sợ nó die nên vẩn chùm áo lồng và đút sâu cho ăn

baomobjle

Thành viên mới
SVC$
0
Ai đi qua vào tư vấn giúp em với.Đến nay đã 5 ngày mà Than của em vẩn không hết xù lông.Em nó vẩn hay đứng 1 chân,xù lông và rung rung.Em đả chùm áo lồng( cho dầu gió vào áo lồng,tẩm bổ mồi tươi đầy đủ)mà nó vẩn vậy.

nguyenanhduong_1976

Thành viên mới
SVC$
0
nêu ở chỗ bạn thời tiết không được ấm thì rất hay bị tình trạng đó. e nó bị thiêú nhiệt lên sưởi ấm cho em nó sẽ hết xù lông chúc bạn thành công.

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn vẫn cho ăn bình thường thôi, đừng làm nó sợ quá là nó chết đó, treo chỗ nào thật yên tĩnh nha đừng có gió nhiều quá dễ bị trúng gió lắm đó

Demon89

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác cho em nó tắm nắng và ăn đầy đủ chất nó sẽ hết xù lông ngay . Thường thì chòe như vậy nên chùm áo lồng để hở 1 2 nan thôi . Bổi 5 tháng lồng thì em nghĩ chưa thể thuần người tới mức đút sâu được . Con này là do nó đói và yếu quá nên mới đút sâu được cho nó . Chứ 5 tháng lồng thì cũng vẫn nhát như mới bắt về thôi . Chịu khó chăm cho em nó thúc mồi tươi nhiều vào . Đổ hẳn sâu hoặc cào cào vào cóng của nó chứ đừng đút nữa . Bác để ý sẽ thấy con chim khỏe lên thì cũng nhát dần theo . Nhưng bản tính của nó thế rồi không vấn đề gì cả

p/s : Chúc mừng năm mới :D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom