Guest viewing is limited

binhphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác trên svc có bác nào biết cứu cái lồng của em thì làm ơn chỉ em với:a09:. số là mấy bữa nay em thấy ở phần đáy lồng (vành đai bao quanh đáy) em nhìn thấy có vài cái lổ nhỏ cỡ đầu cây nhan và ở miệng mấy cái lổ thưỏng xuyên có vụn gổ vươn vãi ra ngoài .theo suy đoán của em thì nó bị mối hay mọi gì đó phá hoại , càng ngày lổ càng nhiều càng sâu nhưng em cũng đang pó tay không có cách nào khắc phục mấy bác có ai biết cách gì chỉ dùm em với .lồng của em còn mới , có sơn ngoài đàng hoàng mà không biết sao lại vậy .....với em cái lồng là cả gia tài ..S.O.S

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
có lẽ lồng của bạn bị mối mọt rồi,bạn có thể mua thuốc trị mối mọt để trị bằng cách mua thuốc về pha lỏang cho vào ống tiêm và tiêm vào những lổ đó

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn lấy nhớt hay dầu máy quét lại hết cả lồng thì sẽ không còn mối mọt nữa đâu bạn ơi.
thân

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0
Em ơi, có cách này hay lắm đảm bảo hết luôn mối mọt. Em lấy một cái chậu to cho nước nóng vào , sau đó ngâm luôn cái đáy lồng bị mọt vào đó. Em ngâm vào nước khoảng 15 phút , đảm bảo mọt sẽ chết sạch vì chúng không sống được trong môi trường nước. Còn các lỗ nhỏ đó ,em lấy keo 502 nhỏ vào cho kín .

My son

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Bạn. Bạn ra tiệm bán thuốc nông dược mua 1 lọ M - 4, giá khoản 25k về dùng cọ quét vào thì sẻ ko có con mọt nào đụng đến lồng của Bạn nửa đâu. sau đó dùng keo 502 bơm vào.
- chúc Bạn bảo vệ được cái lồng của mình.

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
đơn giản nhất là dùng bình xịt Mosfly xịt vào rồi đem phơi nắng cho kho xong quét nhớt sạch vào lại đem phơi nắng cho khô .
Có hơi muộn nhưng củng là một ý !:pioneer:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
một vé cho dầu hỏa. Quét qua một lần vào những chỗ mọt đó. Sau đó chờ dầu hỏa khô là mọt chết theo luôn....Sau đó bác lấy keo 502 xịt tròn theo vành đáy là okie

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom