Guest viewing is limited

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình hình lúc trước mình có nuôi 1 con cưỡng , 1 hôm papa đang làm thịt con gà gần chỗ nó đứng thì bỗng dưng nó như bị trúng gió rồi lăn đùng ra chết, o kịp cứu chữa. hồi đó cả nhà xác định là nó nhìn thấy cắt cổ con gà ra máu nên nó chết. Hôm nay bà thím nói con nhòng nhà bả nuôi cả 5 năm trời, nói năng rất khôn, tự nhiên thấy máu cũng lăn đùng ra chết, tìm hiểu trên mạng thì cũng o thấy nói về vấn đề này, ae nào biết nguyên nhân hay vì lý do nào đó mà nó chết o thì thảo luận cho mọi người biết nhé, ở đây o phải là nhìn thấy rồi sau đó mới chết mà mình thấy tận mắt tự nhiên nó đổ gục xuống sàn nhé.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình được biết thì họ nhà sáo thấy cắt tiết gà là đờ ai ! Chắc tại vị nó sợ quá nên sock chết >> chết vì sock ! Có người thì bảo do nó cắn lưỡi tự tử ! Gần như 100% trường hợp mình biết thì sau khi xem "phim kinh dị - cắt tiết gà" các em họ nhà sáo (nhồng, cưỡng, sáo) đều chết không có lời giải thích, có thể chết ngay hôm sau cũng có thể một vài hôm !!! Biểu hiện là phi đầu vào lồng ầm ầm rồi lăn đùng ra chết ! Cho nên anh em nên tránh để các em ấy thấy mấy cái cảnh kinh dị đó nhé, không riêng gì họ nhà sáo mà các loài chim nói chung. Gì thì gì gà cũng là loài chim, tụi nó nhìn thấy không thể không hoảng !:a02:

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thấy điều này không phải ai cũng biết, nên truyền đạt lại cho mọi người biết để phòng tránh chứ lỡ nuôi em nào dc mấy năm trời rùi 1 hôm lăn đùng ra vì nhìn thấy mình thịt gà để nhậu thì toi mất.

cau_amvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề nguy hiểm thế này mà không thấy bác nào nhắc nhở gì cả. Giờ em mới biết đấy. Chắc là các em nó bị nhồi máu cơ tim.

sieubantia

Thành viên mới
SVC$
0
bác nói rõ cho em xem nào.chú nhồng nhà em treo ở gần chỗ papa nhà em hay cắt tiết gà mà chả sao cả hay là khoảng cách không đủ gần.khoảng cách mẹ em cắt tiết gà tới chú nhồng là 3m.bác có nhận xét gì thì gửi luôn cho em nhé để em di chuyển lồng chim ra chỗ khác kẻo nó lại toi mất của em thì em biết sống làm sao đây

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
bác nói rõ cho em xem nào.chú nhồng nhà em treo ở gần chỗ papa nhà em hay cắt tiết gà mà chả sao cả hay là khoảng cách không đủ gần.khoảng cách mẹ em cắt tiết gà tới chú nhồng là 3m.bác có nhận xét gì thì gửi luôn cho em nhé để em di chuyển lồng chim ra chỗ khác kẻo nó lại toi mất của em thì em biết sống làm sao đây
Có thể là khi cắt tiết papa với mama của bạn ngồi che khuất rồi, hoặc em yểng không chú ý đến v.v...Biết đâu em nó thần kinh thép :D . Phần mình thì thấy nhiều em bị như thế rồi, nuôi lâu năm, thấy cắt tiết gà vịt rồi lăn đùng ra chết. Hix, chả biết giải thích thế nào. Tốt nhất là có kiêng có lành!

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi các bạn,
Mình cũng có nghe ông mình nói lại là Nhồng -Sáo khi thấy cắt tiết vịt-gà sẽ chết.
Theo mình nghĩ họ hàng Nhồng-Sáo vốn thông minh nên hiểu vấn đề và sợ mình cũng như những chú gà-vịt kia nên "nhồi máu cơ tim" và chết.
Regards,

minh_vy

Thành viên mới
SVC$
0
trước giờ mình cũng có nghe nhưng chưa chứng kiến cụ thể, sẳn đây định nuôi nhồng thì cũng có cái đề phòng ....

chichxonghut

Thành viên mới
SVC$
0
chả làm sao cả các bạn à , nhồng nhà tôi thấy cắt tiết gà mà chết thì nó chết mấy lần rồi( cắt cạnh lồng nhà nó lun), nếu nói thấy máu là chết thì tuần nó chết 3 lần luôn vì mình cho nó ăn thịt tươi mà:a09: còn 2 con cưỡng và sáo thả rông của mình thì thấy cắt tiết gà nó bu lại chờ mổ gà cho ít mỡ ăn chứ chả sợ gì cả

aducdkz82k65

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không biết đâu mà lần.........tốt nhất là kiêng ...an toàn là bạn..cảm ơn các bác

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này nghe nói nhưng chưa gặp. chắc con nhồng đó tới số thôi chứ ko tự nhiên đâu. nếu vậy chắc con cưởng, sáo, cm nhà mình nó chết mấy trăm lần rồi quá

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không chỉ nhồng, sáo mới bị vậy đâu. con bách thanh(chẽo vọt) nó cũng như thế đấy

Trai-Ha-Thanh

Thành viên mới
SVC$
0
lôi topic từ thời Thanh lên cho e tham khảo - chim SÁO thì chưa thử cho xem cắt tiết NGAN (vịt xiêm) nhưng lúc vặt lông thì nó nhảy bổ vào thau như muốn vặt lông cùng :v
Chích Chòe Lửa của mình hình như là chứng kiến tận mắt cắt tiết rùi thì phải - chúng nó ko sao, may quá.

Cũng nên đề phòng nhỉ ace.

Sturnus

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Vụ này thì theo cá nhân mình nghĩ cũng tùy vào từng em. Cũng như người có người thấy máu me thì xỉu tại chỗ còn có người thì không vậy. Họ nhà sáo với chim cò cũng thế, em nào dạn thì không sao em nào nhát nhát tí, thêm nữa là lại bị nhốt trong lồng làm em nó cảm thấy sợ hơn là khi thả rông ra ngoài, vì nếu trong trường hợp sợ mà được thả rông nó bay ra xa là xong, còn em trong lồng thì sợ >> húc vào lồng >> không đi đâu được nên càng sợ hơn >> có thể chết. Chắc chỉ vậy thôi ! :a22:

delta_101086

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mỗi người một ý ạ, tóm lại là thực hư thế nào hả các bro?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom