Guest viewing is limited

sonnic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáng này rãnh đi lòng vòng xem chim . tìm đc mấy em cu mà người ta nói cu kiểng , mà em không biết xem trống mai . mấy pác nào chơi rồi xem dùm

Còn mấy tấm dưới đây là ku carp bên aquabird. đi du lịch hawai chụp đc mấy tấm

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình như có 1 bác trên 5giây gọi con này là cu gáy
giống loại cu mà thái lan chơi lắm
em chưa nghe giọng gù của nó nên ko biết phải tả sao hihi

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Cu này người Thái, Mã Lai rất thích nuôi. Tên tiếng Anh là Zebra dove. Tên khoa học là Geopelia striata.

Đây là một clip trên youtube:
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/guVhGhOdaDM&hl=en_US&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/guVhGhOdaDM&hl=en_US&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cu này người Thái, Mã Lai rất thích nuôi. Tên tiếng Anh là Zebra dove. Tên khoa học là Geopelia striata.

Đây là một clip trên youtube:
<EMBED height=385 type=application/x-shockwave-flash width=480 src=http://www.youtube.com/v/guVhGhOdaDM&hl=en_US&fs=1 allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>
ôi nhìn dinh thự của chú ta hay nhỉ,con chim cu này em từng thấy ở vnam,tại tiệm chim đặng văn bi đang có 1 con như con này, nhưng là của dân bẫy cu bẫy được mà ko biết là con gì có gáy hay ko,hỏi cả chủ tiệm cũng chỉ biết là chim cu thui,toàn thân con này vằn vằn vện như là ngựa vằn nên có tên la zebra dove cũng phải,được cái trời ban cho bộv ía đẹp,nhưng giọng gù sao bằng cu gáy nhà ta được nhỉ, con này vảy từ đầu cho tới chân nhìn hay lắm các bác ạ,nhưng nó nhỏ con lắm đuôi dài nếu như nuôi kiểng chơi thì nhin hay phết các bác nhỉ...
to bác tác giả của chùm ảnh: bác chụp tấm hình tr6en chung với cả yến phụng, vẹt indo, yên ương nhìn đẹp quắ chẵng hay bác dạo vòng vòng tiệm chim việt nam hay nước ngoài ấy bác nhở,em cũng muốn sưu tầm 1 em cu này đây ạ:a32::a32::a32:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Tiếng gáy loại cu này cũng giống cu nuôi thịt chứ có gì hơn đâu cù cu cù cu:a03:. Mà cu nuôi nhà để ăn thịt có loại được lai đẹp hơn thế rất nhiều.

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là cu gầm gì đó bạn ít thấy loại này lắm lâu lâu mới đánh lưới gặp một em.

chaomaohocmon

Thành viên mới
SVC$
0
Con này ở Bến Tre cũng có. Nhà ông chú đang nuôi, ghép đẻ. Đang làm tổ. Thấy mình mê loại này wa nên ông chú cũng cho 1 cặp về ghép đẻ. Hi vọng sẽ sớm có kết quả.
Tên gọi thì nghe ông chú cũng gọi là cu vằn, cu thái. Tuy tiếng gáy không bằng cu đất nhà ta nhưng nuôi cũng hay hay. Ông chú mình ở Bến Tre là chuyên gia nuôi cu sinh sản, nhà chú rất nhìu cu gáy hay. Có con đã hơn 20 tuổi. Hãi. Mình hiện tại cũng đang học hỏi. Hihi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom