Guest viewing is limited

vnka

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là em tính mua 1 con chim cu nuôi từ chim chuyền lên.thấy người là gù.gù to lắm.em chưa nghe nó gáy cuc cù cu nửa.các bác cho em hõi nếu mua con này về thì khả năng mang đi bẫy có đc ko ạ?em mê chim cu gáy lắm.đang tính kiếm 1 em mồi để lâu đi bẩy.cám ơn sự đóng góp của anh em rất nhìu

thanhbonsai9x

"mãnh hổ vờn mây"
SVC$
0
trời theo như bác miêu tả thì con này là con chim giền người. thấy người thì gáy gù...làm từa lưa hột dưa hết nhưng bt thì chỉ câm hoặc lười gáy lắm.có con ghiền nặng hơn nữa là thấy con gì cũng gáy gù, cả chó, mèo, trâu bò ....trước kia ông chú của thằng bạn mình có một con cũng bị ghiền như vậy nhưng mà con này dám gáy gù với con bìm bịp lun (bt cu rất sợ laọi này).những con như thế này thì chỉ nuôi làm cảnh thôi chứ bẩy thì 99.9999% đc
vì sao thanhbonsai chỉ nói là 99,9999% mà hok nói 100%, là vì chính tay mình xách con cu của ông chú thằng bạn đi bẫy (con cu gáy mà dám gù với bìm bịp) con này rát hay + gáy giọng cà lăm, nó bắt cu hok hay nhưng mà đc cái là bắt cu bổi dữ hok ah) nhưng mà gặp đc những chú cu như vậy quả là một xác xuất vô cùng thấp.
bạn mún nuôi con cu mồi thì hok dễ chút nào. vì cu mồi phải chơi rừng, hay, bít dụ chim trời...khi bạn mua chim thì phải xem con chim đó nó có ghiền chổ nữa ( laoij này thường gặp. chim chỉ gáy....một chổ một
cho nên khi nuôi chim mồi thì thường xuyên di chuyển chổ treo vì laọi này rát mau ghiền chổ
thân
thanhbonsai

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo tôi thì chỉ mua chơi thôi, mua để đi bẫy thì khó thành công lắm

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Vâng.theo như bạn nói.nó là cu khiển.đã là cu khiển thì cần có người " điều khiển " thì chim mới " hoạt động ". Mình nghĩ, chẳng lẽ khi bạn xách chim khiển đi bẫy ở rừng.chẳng lẽ bạn cứ đứng gần lồng để khiển cho cu mình gáy dụ chim trời về àh.
Mình nói như thế có lẽ bạn hiểu.Mà giá cu bổi thì rất rẻ.còn cu mồi thì...khó có thể nói ra giá được bạn àh.cu mồi là một con rất khó kiếm.để đi đánh chim rừng được.vì thế,nó cần có các nước dụ bổi rất hay.k gây nhàm chán cho cu rừng.như thế mới hiệu quả.hơn nữa còn phải là " kẻ lớn tiếng " ở rừng.mới k bị cu rừng ăn hiếp dọa nạt.
Đôi lời góp ý.

vnka

Thành viên mới
SVC$
0
Vâng.theo như bạn nói.nó là cu khiển.đã là cu khiển thì cần có người " điều khiển " thì chim mới " hoạt động ". Mình nghĩ, chẳng lẽ khi bạn xách chim khiển đi bẫy ở rừng.chẳng lẽ bạn cứ đứng gần lồng để khiển cho cu mình gáy dụ chim trời về àh.
Mình nói như thế có lẽ bạn hiểu.Mà giá cu bổi thì rất rẻ.còn cu mồi thì...khó có thể nói ra giá được bạn àh.cu mồi là một con rất khó kiếm.để đi đánh chim rừng được.vì thế,nó cần có các nước dụ bổi rất hay.k gây nhàm chán cho cu rừng.như thế mới hiệu quả.hơn nữa còn phải là " kẻ lớn tiếng " ở rừng.mới k bị cu rừng ăn hiếp dọa nạt.
Đôi lời góp ý.

cám ơn các bác.em sợ mua về đứng 1 mình nó ko gáy thì buồn lắm.chẳng lẽ mình tới chọc nó nó mới gáy sao

memap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn!
nghe bạn hỏi mình thấy bạn cũng là dân chơi không chuyên dùi
cũng như bạn mình cũng không phải là dân chơi chuyên nghiệp nhưng mình cũng xin có chút chia sẻ với ban
con gáy của bạn định mua được gọi là gáy khách. cũng như bạn mình rất thích khi thấy có 1 con gáy dạn và chịu gáy như vậy.
gáy khách không phải không có điểm hay.
gáy khách cũng có những con gáy tương đối bài bản, cũng có những giọng gáy tốt
nếu mua để chơi cho thỏa ý thích thì có thể mua được.
tôi cũng có 1 chú gáy như vậy và tôi thấy yêu thích chú đó vì chịu gáy và giọng cũng tốt,
khởi đầu chơi với 1 chú gáy như vậy sẽ kích thích sự đam mê và học hỏi. chúc bạn thành cong với quyết định của mình

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
ko nên mua vì chim cu đi mồi ko ai lựa chim con hay chim chuyền cả bạn hãy tìm trong diễn đàn có mục cu gáy đó từ mà nghiên cứu nhé thú vị lắm đấy

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề bạn hỏi là 700k có mua không theo mình thì nên mua bởi tại chỗ ở của mình cu khách toàn hơn triệu cơ giá vậy là rẻ còn có làm cu mồi được k thì mình xin trả lời là k vì chim mồi k ai dùng chim chuyền cả bạn ạ đây là ý kiến của mình thôi mong được chia sẻ chúc bạn chọn được chú chim nhưý nhé thân chào

ngoctiendba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn mình nghĩ bạn chẳng nên mua. Chỗ mình gần chợ long thành( đồng nai) người ta bán 1 con cu con có 60k. Bạn chịu khó nuôi nữa năm là nó siêng gáy ah?Mình rất ghét chim con nuôi lên. Vì chẳng đi bẫy được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom