Guest viewing is limited

hotanthanhvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mời mọi người xem và cho ý kiến đánh giá xem đây có phải là cu gáy hay là cu Pháp.

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihihi, con này mắt đỏ, mỏ đỏ, móng trắng thì là chim bạch tạng rõ rồi, chỉ vì ảnh chụp không nhìn rõ có cườm hay không nên không dám khẳng định là cu gáy (cu cườm) hay cu Pháp thôi. Hotanthanhvn chụp lại ảnh đi, chụp cận cảnh để mọi người cùng chiêm ngưỡng.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Đúng rồi, mong Hotanthanhvn chụp cận cảnh, nhất là vùng cỗ nơi có cườm xem để anh em SVC cùng đánh giá á ... Thân.

locabc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác hotanthanhvn đã sở hữu chú chim này thì bác phải biết chính xác nó là cu gáy hay cu Pháp rồi chứ. Nếu để thử tài mọi người thì đề nghị bác cho xin thêm chút ảnh chụp rõ cườm của nó đi ạ

hotanthanhvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thật sự em không biết chim mình đang nuôi có phải là cu gáy hay là cu Pháp nữa vì em chưa hề có một thông tin nào về 2 loại chim này.Nếu bác nào am hiểu về 2 loại chim này xin cho em 1 số thông tin để em còn biết để mà phân biệt.
Chim em đang nuôi thấy nó vẫn có cườm nhưng cũng là màu trắng nên nhìn hình không thể nhận ra.

huanpham

Vô thường
SVC$
0
Nhìn tướng Em nó Em nghĩ ngay đến Cu pháp nay lại Nghe Bác nói vậy :91::91:Hic hic, thì có đến 99% là cu Pháp rồi. :a36::6::6:

trangbangboy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng nghĩ nó là cu pháp.Nó có gáy không bạn?Nêu nó không gáy cu cu thì là cu pháp rồi đó.

khoataynguyen

Thành viên mới
SVC$
0
con chim này có nguồn gốc từ đầu vậy bạn. nếu bắt dc ở vn thì có thể là chim cu gáy đó

hotanthanhvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này nó gáy rất nhiều nhưng mà no gáy tiếng Pháp chứ ko gáy được tiếng Việt nên mình đã trả tự do cho nó được về trời rồi.

minhduc_bienhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này đúng là chim cu rồii, nhà mình có nuôi chim này,nó đẻ nhiều lắm. Nhưng mỗi tội nó là chim nước ngoài nên không thể đấu với chim Việt Nam được đâu.

Bạn chú ý viết bài có dấu tiếng việt

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Hix chim cu thì ai mà chả biết bạn , đều quan trọng em nó là cu Việt hay cu Tây mới là chuyện lớn , trong khi em nó bạch tạng thế kia hihii , em này là cu Việt thì hay biết mấy keke

khungtroilangdu87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là Cu Pháp rùi?KTLD mới nhìn vào quen lắm, vì trên ti dzi thấy nhiều mờ!hì,ủa sao bác có được vậy?hay bác sưu tầm?nếu đúng ở VN thì sẽ mang vẻ thuần việt lắm,dễ nhận ra nữa!dáng đứng bến tre hơn,đúng ko mấy anh em?hì.

vuly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này là cu nhật bạn ơi nuôi đẻ như bồ câu 200 ngàn 1 đôi giống .lúc căng gáy ác ra phết nhưng không hay bằng gáy việt chỉ kinh doanh thôi.........................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom