Guest viewing is limited

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
em gáy nhà mình đang thay lông.cu khách nhìn thấy ngườ là gáy.vậy mà bây giờ e nò đang thay lông ko gáy mấy.nhìn thấy người cũng ko gáy.chỉ đáng tay thôi.mình mới mua em nó được 1 tháng.bây giờ cho em nó ăn gì khi đang thãy lông.mình dang cho em nó ãn thóc + vừng,đỗ xanh em nó ko ãn.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Cho ăn đậu phộng .đậu xanh.mè đen treo ở chổ man mát có nắng chút xíu là chim sẽ sung thôi.

Thân

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
mè đen có phải là vừng đen ko bạn.mình có cho em no ăn đỗ xanh nhưng em nó toàn vẩy thôi.và cả đậu phộng nữa.lúc em nó chưa ttay lông

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh em dđ cho mình hỏi.chim cu gáy thay lông khoảng bao lâu thì xong,và khoảng bao lâu thi chim căng chở lại.biểu hiện như thế nào là chú nó đang căng

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
cu gáy hà mình dạo này không chụi ăn thóc mấy,chiir ăn vừng thôi mà cũng ăn ít lăm.em nó đang thay lông,vân gáy bình thương,phân hơi xanh như vậy có sợ em nó đang thăy lông kiệt sức ko

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc tại bác cho Vừng nhiều quá nên em nó chỉ ăn vừng thôi và bỏ ăn thóc. Bác nên cho ăn ít vừng lại, mỗi tuần chừng một hai thìa cafe để bổ sung cho em nó ra lông mượt hơn thôi, chứ không nên cho ăn như một loại thức ăn chính!

levinhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
ko hiểu tại sao em nó bây giờ ko cho ăn vừng nữa nhưng vẫn an ít quá.so với lúc em nó chưa thăy lông thi em nó ăn ít hơn trước rất nhiều

namha

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn có thể cho thêm ống B1 nước vào cóng nước cho e nó, e nó sẽ ăn nhiều thôi. Định kỳ hàng tháng nên bổ sung B1 và vitamin A,D cho e nó và phơi nắng, hạ thổ cho e nó. Chim thay lông tùy từng con nhanh hay chậm, có con nó rớt nhiều thì nhanh, còn con rớt lai rai thì hơi lâu đây, chim khi căng lửa thì gáy nhiều và nhìn vào mắt nó sẽ thấy dữ hơn. Chuc ban co chu chim hay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom