Guest viewing is limited

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
EM có 1 em cu gáy gù và gáy cũng khá lắm nhưng mà tại sao nó lại đẻ . Đã để nhiều lứa rồi mỗi lứa 2 trứng . Khi em thả con khác ( em ngĩ là trống vì nuôi cùng 1 thơi gian mà không thấy đẻ ) chúg lại đánh nhau vậy . Bác nó có kinh ngiệmcho em hỏi làm thế nào để ghép đẻ a. cảm ơn các bác nhiều . Thân chào

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Cu gáy nhà em

chim mái thì nó cũng gáy gù mà bạn, có con còn chiến hơn cả con trống nữa đấy. để ghép con trống với con mái, bạn chịu khó treo nó bên nhau một thời gian, khi nào thấy nó có biểu hiện chịu nhau thì hãy cho vào ghép. cũng có con nó không chịu con trống mà bạn định ghép, lúc đó chỉ có nước tìm con trống khác thôi bạn ạ
chúc thành công!

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn phải cho hai con gặp nhau. Khi nào chúng chịu nhau mới thả chung vào nhau được. Nếu chim mái không chịu chim trống này. Bạn phải ghép trống khác cho đến khi nào mái chịu trống đó mới thôi. Thành công hay không là do chim mái quyết định hết bạn àh. Thân !

toiyeuchimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con gáy mái nhà bạn nó gù và gáy nhiều là do nó dực trứng sắp đẻ nên thế. Bây giờ mà bạn muốn nuôi đẻ thì phải kiếm 1 con đực thật căng vào thì may ra con mái mới ko đánh được nó , khi mà con mái ko đánh được nó thì con mái phải chịu con đực thôi . Nếu bạn mà ko có con đực căng thì muốn chúng nó ghép đôi để đẻ thì hơi khó bạn ạ . Tốt nhất là bạn thả con trống căng vào thì chúng bắt cặp sẽ đễ hơn . Thân

luongluonghanh

Thành viên mới
SVC$
0
bạn phải kiếm con chim mồi rồi ghép là nhanh nhất nhưng mồi phải cho hăng chứ không vào em nó lại đánh cho đấy.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom