Guest viewing is limited

jacki89

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bác
E mới mua 2 con Cu cũng còn non nhưng long lá đầy đủ , đã có cườm cả rồi nhưng sao mà cả 2 đều không chịu gáy gì cả
em cũng mới tập nuôi nên không biết phải chăm sóc làm sao để chim gáy đc
mong các bác giúp đỡ

namha

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Cu gáy lười hót

Hai con cu của bạn đã gáy chưa, là cu non nên bình tĩnh bạn à. Theo mình bạn nên chăm sóc đầy đủ thóc, thỉnh thoảng cho thêm vừng, lạc, kê đỗ xanh bổ sung cho e nó thêm. Ngoài ra ban nên tắm nắng và hạ thổ thường xuyên, bổ sung vitamin cho e nó (b1, a,d ) định kỳ. Bạn chăm sóc theo chế độ như vậy thì con cu của bạn sẽ sung lên thôi. Chúc bạn có đôi cu hay.

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

1 bạn chắc chắn hai em ấy là trống hay mái chưa.con mái ít gáy lắm.
2 bạn xem lại chế độ dinh dưởng của bạn con chim không căng vô cùng ít gáy.
3 bạn không có duyên với cặp gáy ấy.theominhf nuôi cu cũng có cơ duyên.mình đã từng nuôi 1 con bổi già rừng 1 năm không gáy nhưng mẹ mình nuôi 1 tuần đã gáy bình thường.

cugay2011

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

1 bạn chắc chắn hai em ấy là trống hay mái chưa.con mái ít gáy lắm.
2 bạn xem lại chế độ dinh dưởng của bạn con chim không căng vô cùng ít gáy.
3 bạn không có duyên với cặp gáy ấy.theominhf nuôi cu cũng có cơ duyên.mình đã từng nuôi 1 con bổi già rừng 1 năm không gáy nhưng mẹ mình nuôi 1 tuần đã gáy bình thường.
Bạn nên cho phơi nắng đều, có lòng kiên chì thì mới nuôi được Cu gáy bạn ah.

cugaynew

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bác
E mới mua 2 con Cu cũng còn non nhưng long lá đầy đủ , đã có cườm cả rồi nhưng sao mà cả 2 đều không chịu gáy gì cả
em cũng mới tập nuôi nên không biết phải chăm sóc làm sao để chim gáy đc
mong các bác giúp đỡ
riêng đối với cu gay thì bạn hãy từ từ ko thể vội được cứ chăm sóc 2 em nó cho tốt thì em nó ko phụ công bạn đâu

hiephd84

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình bạn nên treo e nó ở chỗ yên tĩnh, nước , thức ăn đầy đủ rồi chụp áo lồng cho e đấy để 1 thời gian xem sao vi cu gáy mới mua về thay đổi môi trường có thể nó vẫn còn chưa thích nghi đó thôi, đó là ý kiến riêng của mình

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
mình có 1 cách nữa là bạn đem 2 con đó ra ngoại tiệm gửi họ 1 - 2 ngày nó nghe cu gáy nó hay bắt chước gáy theo lắm... chiêu này thì mình có thử rùi, dù là chim mái nó cũng gáy... chim đã ra cườm cổ thường hay xung lắm... nhớ chăm dinh dưỡng đầy đủ.. chúc bạn có những chú chim hay.
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom