Guest viewing is limited

memap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a43: các thành viên cho mình hỏi chút
mình bất cẩn trong khi hạ thổ chú chim gáy khách bị chó vồ chim bay ra ngoài mất 3 ngày. sau đó chim bay về mình bẫy lại được nhưng đã 3 ngày dùi mà chưa chịu mở miệng ra gáy, gọi cũng ngồi im. có thành viên nào có kinh nghiêm chuyện này chia sẻ cùng mình với. vô cùng cảm ơn. mình ở q12 tphcm:a36:

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
mới bị chó chụp chắc chú chim của bạn vẫn còn đang hoảng sợ lắm, bạn cố gắng treo nó chổ yên tĩnh, cho ăn uống bồi dưỡng đầy đủ một thời gian chim bớt sợ là nó sẽ gáy gù trở lại thôi
chúc thành công

lethephong_man

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Bác memap ! Theo em nghĩ thì chim bạn bị tác động bởi hai yếu tố thứ nhất về tinh thần (chó vồ bị hoảng) và thứ hai là về thể chất (xảy ra ngoài 03 ngày bị đói, bị khát nên sức khỏe bị tụt). Phần còn lại Bác làm theo lời Bác ptd thì em nó sẽ sớm hồi phục . Chúc Bác vui !

franciscoVL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bài chữa mẹo sau khi chim hoảng sợ:
1/ Hạ thổ nơi yên tĩnh ( cái này phải cẩn thận, chó mà vồ phát nữa là em nó đi luôn), cách hạ thổ chim thích nhất là ngâm thóc và kê( ngâm nước một buổi ngày, chiều tối vãi ra chỗ đất mình sẽ hạ thổ, sang mai cho chim hạ thổ nơi này là chim khoái nhất!
2/ Tập dợt lại, kiếm con bổi hoặc chim đã thuần treo gần nó, con này phải yếu hơn con của mình, để nó dọa bắt nạt lại
3/ Chế độ dinh dưỡng tăng cường, ngoài thóc thì cho thêm đỗ xanh và kê
4/ Thuần hóa lại chim như mình lúc mới bắt về, tập gần gũi chim, cần thì tủ lá cây quanh lồng cho chim bớt sợ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom