Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Mình nói thiệt cái bụng là không biết post bài này vào box nào cho phù hợp nên gửi vào đây, các đồng chí đừng nghĩ ngợi và hỏi em nhiều vì em chả biết tí tẹo nào về bẫy cu gáy cả ... :(
Chuyện là ở sau Công ty em cu bay thành đàn vì có bãi đất trống đang chờ dự án vậy là cơ số nào là cu, kính thưa cu các loại kéo xuống ăn bông cỏ ... cu đất, cu ngói, cu bông ... nhiều lắm, mà em thì em nói thiệt các lão cu đừng giận, em chả mê cu, nhà có mỗi con treo ngoài hêng theo yêu cầu của cụ nhà để nghe gáy cho đỡ nhớ quê còn lại em chẳng biết gì xấc, xơi thì em đều đều :D.
Nhân lúc Công trình cũ vừa xong, mới chưa tiến hành, rãnh rỗi, lang thang trên mạng thấy có bán bẫy giò cho cu gáy, sơn ca, nhớ tới bầy cu phía sau Cty, vậy là làm 1 bộ hết gần trăm tiền mà em nói thiệt từ đó giờ em biết cái bẫy giò nó ra làm sao em chết ngất ngay ... người ta mang lại, em như thằng trẻ đứng nghe thằng già bày trò chơi mới, cái gì nó cũng mỏng tanh, nhỏ tí, mà lại dễ rối ... thôi thì thử lần cho biết, em làm theo đúng chỉ dẫn, chọn chỗ đất đẹp nhất và cắm, cắm xong 10 cái giò của bộ, rãi tí kê, tí lúa, rồi vào tiếp tục làm việc, đầu giờ chiều ra thì thấy em này ... cũng vui, cũng đỡ buồn, đỡ nhớ rừng, nhớ những chuyến đi bẫy chim mà 3-4 năm rồi không được đi lại ...

Còn cái con trong lụp đất em nói luôn để các bác khỏi thắc mắc, ai đi bẫy chim nhiều thì không lạ gì nó, chàng làng, chim thằn lằn, ... Do là cái lụp này em bỏ dế, cào cào vào để bẫy em chòe sổng sau khu đất này, nhưng bửa giờ em này là em thứ 2, em cứ nhổ hết lông cánh ra rồi thả lại ... sống chết tại thiên ...

Trên đây là ký sự bẫy chim tập tàng tả bí lù của em tại TPHCM xin hết ạ!

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chúc mừng cụ MTChip, kiểu này có lẽ cụ nên nghiên cứu xem có loại cám nào mà cả cu gáy và than ăn chung được cụ làm. Em bảo đảm, cụ kiếm bội tiền! hêhhêh Mà đề nghị cụ bẫy được em này có hay có dở thì 1 là để lại, 2 là phóng sinh, 3 là...tặng lại chứ đừng có mà...xơi em nó mà... tội nghiệp!

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Cám mà cho 2 loại này ăn chung thì em chịu cụ Manhhung ơi! Để mai em cho ăn cám than thử, :)) Không khéo gáy rụng cả cườm. Em bẫy nuôi mà cụ, chứ ăn gì có 1 con chả bỏ bèng gì đâu ạ! Chiều về thả vào lồng đứng rỉa lông, xong lại xơi lúa, trông có vẻ dạn chim lắm chắc là chim sổng ...

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Cám mà cho 2 loại này ăn chung thì em chịu cụ Manhhung ơi! Để mai em cho ăn cám than thử, :)) Không khéo gáy rụng cả cườm. Em bẫy nuôi mà cụ, chứ ăn gì có 1 con chả bỏ bèng gì đâu ạ! Chiều về thả vào lồng đứng rỉa lông, xong lại xơi lúa, trông có vẻ dạn chim lắm chắc là chim sổng ...

Cụ cho ăn cám than khéo cu lại huýt choè thì khổ! Hêh! Có khi là chim sổng thật cụ nhỉ! Mà buồn cười ở chỗ chim cu gáy to thế mà tỷ lệ sổng có lẽ không kém gì vành khuyên! Bạn em cũng có người mới bị sổng may bẫy lại được! Mà riêng cu gáy mà bẫy lại đuoc cũng là rất hiếm vì đặc tính của loài này đã sổng là bay thẳng cánh luôn không thèm nhìn lại như các loài khác như than, Chào Mào, khuyên...

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chiều qua lười gỡ bộ bẫy giò, sáng ra lại có kết quả mỹ thị mãn ... điên thật!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
thế lũ chuột này nó ko cắt đứt nhợ hả bác. ko biết dây nhợ bằng gì mà chuột dính vô mà cắn ko đứt hay ko cắn tới.........................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom