Guest viewing is limited

bacma

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào cả nhà. hôm trước ra tiệm có một e cu khách thấy người là gáy gù lun ,giọng thổ bầu nhìn tổng quan theo mình thì cũng tạm được : mắt đóng đầu xà, cổ thắt, cườm xa, ...nhưng bị gãy một chân giờ đã lành nhưng bị tật luôn đi lại rất khó khăn . nhìn thấy thương thương lên mình đã quyết định mua lun giá 700k , ae cho m hỏi cách chăm sóc e nó hiện tại m đang nuôi trong lồng bẫy ( nghe chủ tiệm nói trước e nó là chim mồi) m có lên nuôi trong lồng cu khách không? em nó bị tật như thế liệu có ảnh hưởng nhiều ko, liệu có thể nuôi lên mồi ko? mong ae giúp đỡ, m cám ơn nhiều

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vì nó đã từng là chim mồi rồi, nên để đánh giá nó có còn làm mồi được nữa hay không thì bạn hãy mang nó ra rừng thử là biết ngay thôi. Thường thì chim mồi mà đã bán ra tiệm chắc là đã không còn đi mồi được nữa và chủ yếu để nuôi khách chơi thôi. nếu xác định để nuôi làm chim khách thì bạn nên sang nó sang lồng chim khách vì ở trong lồng bẩy thường chim không thoải mái abng82 lồng chim khách, và chăm sóc bình thường (cho ăn thóc, kê, vừng, hạ thổ cho nhặt sạn, khoáng, tắm nắng thường xuyên,v.v....) là được. vì chân bị gãy thì chủ yếu là ảnh hưởng tới khả năng di chuyển của nó thôi, còn gáy gù thì mình nghĩ chăm tốt em nó sẽ phục hồi lại
chúc vui!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom