Guest viewing is limited

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn,
.
Hôm nay mình được một người bạn thân mua giúp bộ gồm hai cóng, nếu được ba cóng thì không gì bằng vì mình sẽ dành cho Than. Vậy nên mình mượn trang Chóp Mào để đăng em nó cho đúng tính chất vậy. Đây là cóng Trung Quốc vẽ ‘Bát bửu’, đã xuất hiện rất nhiều trong hội họa, điêu khắc và phong thủy. Từ ngữ Bát bửu thường dùng để chỉ tám món bửu bối của Bát Tiên thường giữ luôn bên mình. Treo tranh Bát bửu trong nhà sẽ được may mắn.

Đây là vài hình ảnh:

Chúc các bạn vui. Thân chào​

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà! đẹp quá a Diệp Đại Thành ơi. Giá bộ cóng đó bao nhiêu vậy a, để ae tham khảo đi

Nokia71

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0
Chào cụ Thành,
Bộ cóng đẹp thật cụ à, nhưng hình như là bộ cóng cho khuyên thì phải .
Thân!

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào cụ Thành,
Bộ cóng đẹp thật cụ à, nhưng hình như là bộ cóng cho khuyên thì phải .
Thân!
hihi bộ cóng này dành nuôi chích choè lửa hay Chào Mào thì là ok rồi , thường thì mỗi 1 bộ có 3 cái giá thì chừng 500 hay 600 gì đó , hihi , thường thì mình thấy ngươi ta thường mua để nuôi chích choè lửa. mình không chơi chim lớn nên mình cũng kh6ong rành cho lắm .hihi.....
Thân!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà hai cái cóng này đẹp quá nhỉ, nhìn hai cái này cũng không lớn lắm kể cả dùng nuôi khuyên thì cũng được nhưng mà nuôi khuyên thường phải đủ bộ 5 cái cơ. Cho nên hai cái này nuôi Chào Mào là hợp nhất thôi. Không biết giá cả chính xác là bao nhiêu một bộ 3-5 cái nữa bác Thành ơi. Dù sao cũng cảm ơn bác đã cho xem.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các anh,
.
Thật sơ ý quá không để vật kế bên so sánh kích thước, cóng này cỡ quả cau, dạng 3 cái giống loại cho Than ấy. trọn bộ này từ TQ chỉ có 2 cái dành cho Chóp mào, vì Thành mới có 1 Sơn Ca mới nên chỉ cần mua thêm cóng dẹt inox nữa là đủ bộ cho Sơn Ca (chế lại). Cũng xin không bàn đến giá vì Thành nhờ bạn thân tìm hộ, anh em ta xem cho vui.
.
Thân

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bộ cóng nhìn cũng được nhưng quai cóng ko đẹp

bộ cò́ng đẹp thì phải đều nhau.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom