Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tình cờ sáng hôm nay,mấy anh trên nhà sách fahasha có bắt được một con vẹt bay vào nhà sach(vẹt con)nhưng không ai nuôi hết nên em và thằng bạn đã xin về nuôi!nhưng cả hai đều không biết vẹt gì cả!mong các anh chỉ cho và cho biết vẹt này có biết noi không(hình ảnh thì em tìm trên mạng thôi)

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nó la Loverbird tên tiếng việt là vẹt mẫu đơn thì phải, mình cũng có một con qua bài mình mà coi.Hên đấy con đó là mấy trăm k.

linhlang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình cờ sáng hôm nay,mấy anh trên nhà sách fahasha có bắt được một con vẹt bay vào nhà sach(vẹt con)nhưng không ai nuôi hết nên em và thằng bạn đã xin về nuôi!nhưng cả hai đều không biết vẹt gì cả!mong các anh chỉ cho và cho biết vẹt này có biết noi không(hình ảnh thì em tìm trên mạng thôi)

Đây là lovebird hay còn gọi là két mẫu đơn. Nếu bạn ra hàng chim thì sẽ được các anh gà bán chim nói là vẹt nhật ( gọi tên thế cho oai ) . Loài này rất thân thiện với chủ, sống kiểu chiếm lãnh thổ rất cao. Bạn nhốt chung nó với các loài chim khác nó sẽ đánh dù to hay nhỏ hơn chúng. Lovebird có khả năng nói nhưng nghe không rõ, âm nhỏ, rất cực công mới dạy nó nói được ngược lại màu sắc love bird như bạn thấy rất bắt mắt, khi đã thuần rồi thì rất quấn chủ. Hình ảnh của bạn sưu tầm là 1 cặp lovebird, chúng khi đã bắt cặp với nhau thì đi đâu cũng có nhau sống rất chung thủy!

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhưng mà sao no nhát quá may anh ơi!TT!thuần nó chắc khó lám nhỉ???

budgie1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn có chắc con vẹt ấy còn non không? Nếu đúng giống trong hình thì là fischer lovebird ah, dạo này thì thấy rất phổ biến ở các quầy bán chim. Hồi lâu mình mua là 200k 1 cặp, bây giờ chắc tăng giá rồi. Lovebird cũng giống như các loài vẹt khác, chúng ăn ngũ cốc: kê, lúa, hạt hướng dương nhỏ, bắp, trái cây,xà lách,...... Lovebird là loài phân định lãnh thổ khá khắc khe, chúng không nuôi chung với loài nào được, to hơn hay nhỏ hơn chúng đều ăn hiếp, chỉ có cùng đồng loại mới nuôi chung được thôi. Đặc biệt vào mùa sinh sản chim mái rất hung dữ, ngay cả chủ nó cũng cắn để bảo vệ tổ, chim trống thì hiền hơn. Lovebird cũng như nhiều loài vẹt,rất thân thiện, quấn chủ và rất phá phách. Bạn chịu khó chăm sóc, làm quen với nó, thời gian đầu nó còn nhát vì chưa quen thôi.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
thằng bạn em nó thấy chim nhát quá,thế là lấy kéo cắt cánh đi,đút thì vẫn ăn nhưng mà nhát lám!!!

2beast4u

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn có được chim non như vậy là dễ nuôi rồi, tại vì mốt nó lớn lên dễ tập trò này trò nọ,mốt nó hết nhác nó đòi ra chơi với mình hoài luôn.Nên mua đồ chơi cho nó treo trong chuồng cho nó đở buồn.Nếu mua được cái cục cuttlebone này thì tốt tai vì nó giúp chim của ban có nhiều vitamins , với lại làm cái mỏ nó không có nhọn cắn đở đâu.Mới đầu để trong lồng nó không có biết sử dụng ,đến khi nào nó tò mò cắn vào nó thấy thính cắn hoài luôn.Chúc bạn thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom