Guest viewing is limited

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm kia em mới bắt được 1 em khướu
khướu bạc mà nhưng thây vì màu 9en em nó lại có màu nâu,cái yếm đen dưới cổ cũng ngắn cũng chỉ khoảng 1 đốt tay,em nghĩ chắc là chim non mép còn trắng vàng...phát hiện em nó nhảy nhót trên mấy cây mai trên sân thượng của em.Lúc nhảy chỉ nghe em nó kêu chép chép không thấy hót
...lấy cái lồng tắm ra bỏ 5 7 con worm vào khay tắm để ra thế là em nó nhảy vào ăn nhẹ nhàn đi ra đóng cửa lồng tắm lại thế là em nó chuyển hộ khẩu vào nhà em
. Em vẫn đang cho em nó ăn cám trộn sâu, sáng hôm qua chăm thêm sâu cho em nó treo lên có nghe em nó kêu khướu..khướu..khướu... Cũng chẳng chịu hót.Hôm nay cho em nó sang lồng tắm em nó tắm rất hăng như muốn ngăm mình dưới nước luôn vậy,tắm xong treo lên lại kêu khướu khướu... ức chế ghê.

có phải em nó là khướu mái! 1 câu hỏi lớn mong anh em kinh nghiệm nuôi khướu góp ý giúp em...

clip đây ạhh!
http://youtu.be/N9tDWVA0AQ0?hd=1
<iframe width="640" height="390" src="http://www.youtube.com/embed/N9tDWVA0AQ0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: con này phải chim khuứ ko ạh!

em này trác chắn không phải là khướu bạc má đâu bạn.khướu mun càng không. có thể em này có họ với nhà khướu em này trông lạ nắm lần đầu tiên mình nhìn thấy.....

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

Đây là chú Khướu đầu xám (Garrulax vassali/White-cheeked laughing-thrush or White-cheeked laughingthrush), một số nơi gọi nó là Khướu đất, Họa mi đất còn Đà lạt thì gọi là con Điu đíu. Chim trưởng thành trán, tai và cằm đen, má trắng. Đỉnh đầu và sau cổ xám thẫm. Phía trên có màu nâu đến nâu hung. Cuối đuôi có dải đen rộng và tận cùng là dải trắng (trừ đôi lông đuôi ở giữa). Họng và ngực xám, sườn hung nâu. Giữa bụng màu nhạt dần và chuyển sang trắng ở giữa đuôi. Mắt hung nâu. Mỏ đen nhạt, mỏ dưới trắng đục. Chân xám thẫm. Thường kiếm ăn trên mặt đất, nơi có nhiều cây bụi, dây leo ở trong rừng, vùng cửa rừng và cả ở nương rẫy. Ngoài mùa sinh sản thường gặp đàn đông tới vài chục con. Ngoài tiếng kêu khướu khướu như bạn mô tả thì nó còn có giọng hót gần giống với khướu bạc má.

Dryonastes_vassaliWhite-cheeked_LaughingthrushTa_Nung_ValleyDalat.jpg

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0

con này phân biệt trống mái sao bạn. bua nay cung khá dạng rồi nhưng cũng đứng kêu ko hà hay nó là con mái

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

Bạn yên tâm với tiếng kêu khướu khướu thì chú chim của bạn là chim trống rồi, chim mái có giọng khác cơ.

duykris

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

e này LIẾU ĐIẾU. ae dễ dàng phân biệt với khướu thôi vì ở cuối đuôi có chấm trắng, sống di chuyển theo bầy, thường sống ở bụi rậm. Chim này rừng dalat rất nhiều, tiếng hót rítrít roro ko hay lắm nghe như khướu mái

bontet0000

Thành viên mới
SVC$
0

con này mấy cha bán dạo ngoài đường bán đầy 200k một con chứ nhiêu. Mình xém mua nhầm đấy:a42: chứ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom