Guest viewing is limited

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là HM của mình mới mua đang thay lông và ít hot, mình đã post cho mọi người xem. Giờ mình muốn mua thêm 1 con HM bổi nữa để có hai con cho no siêng hót. ACE diễn đàn có kinh nghiệm tư vấn cho mình. Cám ơn nhiều

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn!
Việc có nên mua thêm HM hay không tùy vào điều kiện của bạn (kinh tế, thời gian chăm sóc, niềm đam mê...). Vì mỗi chú Mi có một tính nết và giọng hót không giống nhau nên bạn mua thêm một chú nuôi sẽ có thêm kinh nghiệm chăm sóc là điều tốt. Mi bổi lúc mới mua về thường nhát (thời gian đầu chim xấu do tông lồng, nhảy nhót nhiều) nên bạn cần có sự kiên nhẫn và tình cảm với chim để sau này tận hưởng thành quả.
Chúc bạn có nhiều chú Mi đẹp!

phu52000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bạn Nhat_Nguyet79 đã tư vấn cho mình. mình thì cụng không co thời gian nhiều.
Hôm rồi mình ra cửa hàng nghe HM bổi hót nên cung thích mua thêm một con về nuôi nhưng nghe người ta nói là HM không nên nuôi chung.

N

ngaymai1303

Guest
bạn treo cho chúng không thấy mặt nhau là được.chúc bạn có nhiều chú chim ưng ý

tuanyendung

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình mỗi chú mi có giọng khác nhau .mối chú hay khac s nhau . nêu ban có thời gian va say mê mi thì hãy tậu về

magic-men

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nên treo sao cho 2 em chỉ nghe tieng nhau thôi đừng cho thấy mặt mà chỉ nghe tiến nhau thôi.còn nếu muốn siêng hót thì chờ em nó căng lửa dem đi dợt ở cội thì em nó sẽ sôi nổi cả ngày thôi mà

halongcity

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình là HM của mình mới mua đang thay lông và ít hot, mình đã post cho mọi người xem. Giờ mình muốn mua thêm 1 con HM bổi nữa để có hai con cho no siêng hót. ACE diễn đàn có kinh nghiệm tư vấn cho mình. Cám ơn nhiều

không nên bạn à. vì họa my là loại sống mỗi con 1 vùng và cai trị lãnh thổ của mình, nếu bạn nuôi 2 con thỳ con nào tố chất tốt hay hót sẽ hót dọa con còn lại . vì vậy con kia át vía sợ k dám mở miệng ra hót đâu:a04::a01:

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
không nên bạn à. vì họa my là loại sống mỗi con 1 vùng và cai trị lãnh thổ của mình, nếu bạn nuôi 2 con thỳ con nào tố chất tốt hay hót sẽ hót dọa con còn lại . vì vậy con kia át vía sợ k dám mở miệng ra hót đâu:a04::a01:
Mình đồng ý với vấn đề này củ bạn... Nếu là bạn tốt thì nó ganh nhau hót cả ngày nếu là chúa thì sẽ có 1 e im lìm ko mở miệng đâu nhé/// Vài lời góp ý.. Thân

tuanvu07kx1

Thành viên mới
SVC$
0
Nếu đã có đam mê nuôi họa my thì bạn hãy mua thêm 2 con nữa, nuôi 3 con trong nhà sẽ tốt hơn là 2 con đó ! thân

hankitetn

Thành viên mới
SVC$
0
Theo kinh nghiệm của mình bạn nuôi hai con họa mi thì cũng không sao cả, quan trọng là bạn phải biết tính cách từng con để có chế độ chăm sóc và thuần hóa là ok thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom