Guest viewing is limited

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thưa các anh , chỗ em có vài người người cho ốc mít uống nước đường hoặc mật ong pha loãng . Họ để 2 cóng nước đường 2 cóng nước lọc xen kẽ nhau , họ kêu để như vậy chim uống nước đường rồi uống nước lọc sẽ giải được lượng đường ko tốt cho chim . Theo các anh như vậy có đúng không .:a43:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chim ốc mít là loài chim ưa thức ăn ngọt bạn ạ.ta cũng có thể cho chim uống mật ong hay nước đường.người ta để thêm hũ nước lọc phòng khi chim uống hết nước đường thì uống nước lọc.thân

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim ốc mít là loài chim ưa thức ăn ngọt bạn ạ.ta cũng có thể cho chim uống mật ong hay nước đường.người ta để thêm hũ nước lọc phòng khi chim uống hết nước đường thì uống nước lọc.thân
Cảm ơn anh bachlongcc2003 , thưa anh nếu như vậy tỷ lệ đường vào nước là bao nhiêu ạ nhiều hay ít . Vd : 100 ml nước thì bao nhiêu muỗng cà phê đường .

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Bạn à , nước đường hay mật ông cho chim uống cũng như là chất bổ nên chim cảm thấy cần bao nhiêu sẽ tự uống không cần pha loãng vì mình cho nó uống mật ông nguyên chất không cần pha chim vẫn sung lắm . Nhưng phải có nước lọc để riêng để em nó uống khi khát nhé ...:a04:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thưa các anh , chỗ em có vài người người cho ốc mít uống nước đường hoặc mật ong pha loãng . Họ để 2 cóng nước đường 2 cóng nước lọc xen kẽ nhau , họ kêu để như vậy chim uống nước đường rồi uống nước lọc sẽ giải được lượng đường ko tốt cho chim . Theo các anh như vậy có đúng không .:a43:

Chào bạn willsmith91!
Theo mình biết thì nuôi chim ốc mít không cần phải cho uống nước đường hay mật ong ,vì chim ốc mít không phải thuộc họ chim hút mật , ta chỉ cần cho chúng ăn trái cây như chuối hay có trái trứng cá cũng được vì nó rất thích món này, lâu lâu cho thêm lăn quăn là tốt lắm rồi nếu nó ăn được sâu hay cào cào non thì mỗi ngày cho chúng ăn thêm một ít.
+ ( Về việc cho chim uống mật thì : theo ý kiến của mình nếu muốn cho chim uống mật thì không nên pha loãng như thế sẽ không tốt cho chim , cứ để nguyên chất thì chim sẽ tự uống theo nhu cầu của chúng nhưng nhớ là lúc nào cũng phải có một coóng nước để chim uống.)
Vài lời góp ý nếu có gì sai mong anh em chỉ bảo thêm, Cảm Ơn !
Thân!!!

willsmith91

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn willsmith91!
Theo mình biết thì nuôi chim ốc mít không cần phải cho uống nước đường hay mật ong ,vì chim ốc mít không phải thuộc họ chim hút mật , ta chỉ cần cho chúng ăn trái cây như chuối hay có trái trứng cá cũng được vì nó rất thích món này, lâu lâu cho thêm lăn quăn là tốt lắm rồi nếu nó ăn được sâu hay cào cào non thì mỗi ngày cho chúng ăn thêm một ít.
+ ( Về việc cho chim uống mật thì : theo ý kiến của mình nếu muốn cho chim uống mật thì không nên pha loãng như thế sẽ không tốt cho chim , cứ để nguyên chất thì chim sẽ tự uống theo nhu cầu của chúng nhưng nhớ là lúc nào cũng phải có một coóng nước để chim uống.) Vài lời góp ý nếu có gì sai mong anh em chỉ bảo thêm, Cảm Ơn !
Thân!!!
Thank TRÂN NGOẠN , mọi người góp ý xem sao nào , có nên hay không nên . Mỗi người đều có ý kiến khác nên mình còn vâng vâng:a42:

xuan city

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì bạn không nên cho uống nước đường hay mật ong, kinh nghiệm của mình nuôi cũng lâu, chỉ cho ăn chuối xiêm và uống nước bình thường, mỗi ngày bổ sung thêm nhện nhà hoặc ăn trứng cá là nó sung chơi suốt, nhưng tốt nhất là mua ốc mít chuyền dễ chơi và mau dạn, dể tập, chúc bạn có con ốc mít hay, thân!...

SonCaHue

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đừng tự làm khó mình và phức tạp hóa tình hình, OM chỉ cần chuối sứ (chuối Xiêm) vừa chín mềm là sống và líu tốt, muốn chim sung hoặc luyện lên mồi thì bổ sung nhện nhỏ, lăng quăng, cào cào cực non cực nhỏ, thỉnh thoảng thưởng 1 trái trứng cá chín mọng mà đẹp! Mình chơi OM hồi lớp 10, nay đã ngoài 30t. Góp ý chân thành! Thân!

thanhdin

Thành viên mới
SVC$
0
Mình nghe nói cho chim uống mật ong thì dơ lắm, có lẽ do dính vào lông . Mà ốc mít của minh cung chỉ cho 1 cóng nước thường thôi , ít thấy ai cho uống nước đường hay mât ong lắm bạn .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom