Guest viewing is limited

wook

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy tháng trước có một chú chim cu bay vào nhà (hình như nó xổng chuồng).Ban đầu nó gáy rất sung gặp người là gáy từ khi xây nhà em bỏ nó dưới sàn đất ở trên sân thượng nhưng kể từ đó nó không gáy nữa .Tính tình thì nó không sợ người :a25: .Em có mua thêm một con nữa để coi nó có gáy không nhưng rốt cuộc cả hai con đều không gáy .Mấy bác làm ơn chỉ cho em làm cách nào nó gáy đi ,không cần làm thành cu khách đâu chỉ cần nó gáy hằng ngày là được .Àh mà cho em hỏi thêm để hai cái lồng gần xát nhau và để xuống mặt đất thì có dẫn đến nó không gáy không .Cảm ơn:a03:

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy tháng trước có một chú chim cu bay vào nhà (hình như nó xổng chuồng).Ban đầu nó gáy rất sung gặp người là gáy từ khi xây nhà em bỏ nó dưới sàn đất ở trên sân thượng nhưng kể từ đó nó không gáy nữa .Tính tình thì nó không sợ người :a25: .Em có mua thêm một con nữa để coi nó có gáy không nhưng rốt cuộc cả hai con đều không gáy .Mấy bác làm ơn chỉ cho em làm cách nào nó gáy đi ,không cần làm thành cu khách đâu chỉ cần nó gáy hằng ngày là được .Àh mà cho em hỏi thêm để hai cái lồng gần xát nhau và để xuống mặt đất thì có dẫn đến nó không gáy không .Cảm ơn:a03:

Bạn rất là may mắn vì ở thành phố mà có chim tự nhiên bay vào nhà, chim dạn người và mới lúc đầu đã gáy rất sung như vậy thì chắc chắn là con chim thuộc của người ta nuôi bị xông chuồng rồi đó
Đối với chim cu gáy mà bạn để xuống sàn đất và lại còn để hai con lại sát nhau như vậy nó không gáy là phải rồi, muốn cho nó gáy lại thì bạn phải treo chim lên ở chổ yên tĩnh, tránh những chổ bị gió lùa hoặc nắng nóng buổi trưa chiếu thẳng vào lồng chim; và treo 2 con cách xa nhau ra, có thể dùng áo lồng để che bớt đừng để cho hai con chim nó nhìn thấy mặt nhau, chỉ cần đủ khoảng cách cho nó có thể nghe được tiếng gáy của nhau thôi thì chắc chắn nó sẽ gáy trở lại. bên cạnh đó bạn cũng cần chăm sóc chim tốt (thức ăn nước uống, bổ sung khoáng, hạ thổ, tắm nắng, vệ sinh lồng,...) để chim sung trở lại thì nó sẽ gáy nhiều thôi
chúc thành công

Chỉnh sửa lần cuối:

concoc12

Thành viên mới
SVC$
0
ôi con chim cua em no gáy rồi vui quá!
Tiện thể cũng cảm ơn các tiền bối trong 4rum này về những bài viết chia sẻ kinh nghiệm,em hay nhòm nhó Box này nhưng nay mới đăng kí:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom