Guest viewing is limited

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở quê e có bán Gõ Kiến non giá 200k .các bác nào có nuôi cho e hỏi nó hót hét ra làm sao vậy

richardle

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở quê e có bán Gõ Kiến non giá 200k .các bác nào có nuôi cho e hỏi nó hót hét ra làm sao vậy

Chào bạn.
Tôi chơi chim đã lâu nhưng chưa thấy ai nuôi gỏ kiến trừ sở thú Sài Gòn. Đây là loài chim khó nuôi vì nó ăn trứng kiến và nhộng của sâu mọt mà nó đục tìm trong các thân cây trong rừng, nuôi nó rồi chẳng biết cho ăn như thế nào, không biết chim bạn nói là loại nào, nếu có chim non bạn thử cho nó ăn cào cào, dế và cám thử xem sao. Hồi trước tôi có nuôi một con chim đã lớn, loại mà thân mình lông đen và lông trên đầu màu đỏ dựng lên như cái bàn chải, nhìn rất là đẹp, nặng khoảng 200gr, bắt được trong rừng đem về nuôi chưa đến 1 tuần thì nó chết vì không ăn uống gì hết. Và nuôi nó trong lồng nan tre và gỗ thì 1 ngày là cái lồng banh xác vì mỏ của nó đục khiếp lắm, như là thợ mộc vậy. Chúc bạn may mắn với chú chim gỏ kiến non.

dongkj

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hic trước nhà e cũng có e gõ kiến vào đục tre làm tổ trước bụi tre cửa nhà, e tò mò thi thoảng vào xem có chim non chưa thì nó bỏ tổ rui tiếc quá hic,bác mua về nuôi thử đi he

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom