Guest viewing is limited

criang.criang

Thành viên mới
SVC$
0
e lần đầu chơi thú cưng lạ như thế này có ai chỉ e với......làm sao để chăm sóc chú sóc rừng baby nhà e.......cho nó uống sữa có đường hay không đường ạh.....còn nữa lót chuồng của nó như thế nào cho ấm.....rối thì có cho nó uống nước không ạh......nó thì baby nên chăm thế nào cho lớn nhanh mà ngoan nữa.....mà nó có cắn không các pro.......làm sao cho nó ngoan và nghe lời mình nhỉ.....

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn hỏi nhiều quá chắc o trả lời hết.
mình mạn phép đưa ra 1 vài ý kiến:
- cho nó uống sữa tươi o đường(có đường cũng được nhưng sợ kiến) lấy chai thuốc nhỏ mắt rửa thật sạch đổ sữa vào đút cho em nó uống(cho uống 1 ít nước thui nha). lớn chút tập cho ăn trái cây, cám chim cũng được(cám bavì ok)
- ổ thì lấy vải vụn lót ở dưới thêm 1 vài tờ báo xé nhỏ nửa(để dễ dọn phân), cho tiếp xúc với người(bạn đặt tên cho nó mai mốt bạn kui đúng tên nó mừng như chó vậy vẩy đuôi nhìn kute lắm).
- còn việc cắn hay o là mình pó tay( mình đã bi bé nhà mình bấm lỗ tai xỏ khuyên tai qua được lun).
đó là kinh nghiêm mà mình đã thục hiện trên 4 em sóc, 1 em nhen và 1 em đồi!
o pit thì pmm dô hòm thư tụi mìh chia sẻ kinh ngiệm nha!.

criang.criang

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cám ơn bạn kenken nhiều nhá......nghe mấy ông chú mình bảo nó mà lớn xí nữa là sẽ cắn đó.........nghe thế cũng thấy sợ sợ.......nếu bị nó cắn thì phải làm sao đây......mà kenken này cho mình hỏi là làm sao cho con sóc nó ăn nhiều mập mập lên 1 xí đuọc vậy......mình thấy bé nhà mình hơi ốm......mình thĩ mập mập xinh xinh cơ.......

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Lần sau tìm hiểu kỹ, chuẩn bị rồi hãy mua. Thú hoang không phải là vô hạn đâu ông em ạ

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn muốn em nó mập thì cho nó uống sữ có đường đó loại cô gái hà lan bảo đảm em nó mập thù lù như cái lu lun. nhứng mà mình nghĩ em nó mập quá có hại đó, vì sóc là loài thích vận dộng bạn cho em nó bồi bổ quá em nó nằm 1 chổ thì chán lắm...
nếu nhà o có chó mèo thì bạn thả em nó ra cho tập thể dục 1 chút rồi bắt dô...
còn bị nó cắn bạn lấy oxi già rửa sạch chổ cắn bôi dầu lên là hết thui( qua y tế 1 chút).

criang.criang

Thành viên mới
SVC$
0
@kenken......bạn kenken này mình đi cắt bớt răng của nó đc hay ko.....hay có cách nào khác làm cho rắng nó bớt béng 1 chút hông...???
@dtm01......em là girl anh ạh.....

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy em nó thuộc loại gậm nhắm nên răng mọc dài mỗi ngày, em co điều kiện thì bỏ cái cây to vào cho em nó leo trèo rùi nó tự mài răng thui khi nào cái cây mòn gần hết thì thay cây mới. o thì kiếm miếng gỗ vụng để dô cũng được nhưng phải vệ sinh lồng 2 ngày 1 lần nha o thì nấm mốc nó lên em nó ăn phải đau bụng đó. mà cho mình xin cái sđt tên tuổi lun nha, có j hỏi thì sms mình hoặc gọi điện chú dạo này đi học it lên mạng lắm.

Việt Chương

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
@kenken......bạn kenken này mình đi cắt bớt răng của nó đc hay ko.....hay có cách nào khác làm cho rắng nó bớt béng 1 chút hông...???

Không phải con nào cũng cắn đâu !! Tùy con thôi ! Mình nuôi 3 em đến nay cũng gần được 4 tuổi rồi mà có bị cắn bao giờ đâu !!

ruaruaxinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sóc nuôi từ nhỏ tuyệt đối không cắn chủ trừ khi bạn làm nó đau hoặc hoảng sợ, mài hay cắt răng chỉ làm nó hoảng mà thôi. Loài gặm nhấm thì răng phải nhọn, không thể khác được, bạn có thể cho nó ăn hạt có vỏ cứng để mòn bớt răng.
Khi chơi với sóc thì bạn cẩn thận đừng bao giờ chộp nó từ đằng sau hay nắm đuôi, sẽ làm sóc sợ, nhát hoặc tuột mất đuôi thì nó không khác gì chuột cả ^^.
hì hì hì...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom