Guest viewing is limited

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con cm nhà mình biết mổ rùi nhưng sợ một nổi sợ lãng nhách là nó sợ cái áo trùm lồng khi trùm áo lồng nó nhảy loạn xạ hút đầu đến chảy máu đầu lun nhưng ko trùm thì nó hót um sùm :a23::a23::a23:

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu con CM của bạn mà sợ áo lồng đến thế theo mình nghĩ bạn nên chùm áo lồng vào trước khi thả chim vào lồng, hoặc bạn có thể sang lồng khác rồi mới chụp áo lồng vào rồi lại chuyển sang lồng đã chụp áo lồng.

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác cứ treo gần con CM cho nó bớt sợ. Móc gần gần cái lồng từ xa vào gần. Sau vài ngày thì em nó sẽ bớt sợ......:a01::a01:

veryhart

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn đừng trùm lồng khi trời còn sáng, khi trời tối hẳn (Khoảng 8h tối) thì trùm vào. Sáng hẳn (8h-9h sáng) hãy bỏ áo lồng ra. Một vài ngày chim sẽ quen ngay.

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không sao đâu bạn, cái gì cũng vậy lúc đầu chưa quen thì nó phản ứng thế thôi, chấp nhận cho nó tung sau 1 ngày nó sẽ quen tại vì chim mà không trùm áo lòng được thì khó mà di chuyển được. như vậy thì đâu có đem đi dâu được không phải không bạn?
Không những áo lồng nó sẽ sợ những vật lạ, người lạ, và cảnh lạ nữa bạn phải cho nó tiếp xúc nhiều với những cái gì mà nó sợ, sau này sẽ đỡ hơn. khó nhất là tập cho nó quen với sào treo, bởi vì nếu không tập được mà đem đị rập dùng sào treo lên nó hết hồn thì đâu thể hót hét gì nữa đâu, mất hết khí thế.
Chút bạn huấn luyện tốt chú chim của mình nhé!
Thân!:a15:

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
con cm nhà mình biết mổ rùi nhưng sợ một nổi sợ lãng nhách là nó sợ cái áo trùm lồng khi trùm áo lồng nó nhảy loạn xạ hút đầu đến chảy máu đầu lun nhưng ko trùm thì nó hót um sùm :a23::a23::a23:

sao giông con má trắng của em thế. trùm áo lồng vào là phi như con điên luôn à. em bực mình cho *** chết rồi cũng phải quen nhưng 1 tuan nó cung vẫn phi như thế à. chán vãi cả hàng:a43:

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cái bọn Chào Mào nhiều lúc buồn cười, nọ mình có con bình thường ko sao nhưng tự nhiên có hôm nhảy chồm chồm ko dám đậu cầu, tưởng có thạch sùng bám đáy lồng nhưng cũng ko phải, về sau phát hiện ra nguyên nhân tờ giấy lót đáy lồng là tờ quảng cáo giảm giá của siêu thị toàn màu xanh đỏ, bỏ ra thay cái khác thì lại đứng cầu bình thường, bó tay

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom