Guest viewing is limited

khanhnhi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
CM má trắng của mình nuôi được tầm 3 tháng lồng nhưng không ăn Dế, xin hỏi các cao nhân làm sao tập cho CM Má trắng ăn Dế được không ạ? :a39:

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con dế bự quá bác ạ, cm thì nhiều con ăn nhiều con không ăn. Còn cào cào thì đa số cm đều ăn, chỉ một số ít ko quen ăn cào cào nên chê thôi. Chuyển qua cào cào cho lành đi bác.

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có 2 con Chào Mào mình hay cho nó ăn dế lắm,nếu bạn muốn cho chào mào ăn được dế thì bạn đập cho con dế xỉu đi rồi cắt 2 chân sau của con dế rồi cắt nhỏ thành 2 hay 3 khúc nhỏ cho chào mào dễ ăn,thường thì họng chào mào bé không ăn được dế, nếu bạn cho chào mào ăn dế thì cho ăn ít thôi,ăn dế nhiều cũng không tốt cho lắm,chim ăn dế nhiều nóng,cái gì nhiều cũng có hại hết bạn à,
thân

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mún cho ăn dế nhanh thì mua mấy chú dế nhỏ con rùi đập chết hay ngâm nước cho chết rùi bỏ vô lồng sau đó lấy cía hũ cám + trái cây ra nó đói là nó phải xơi thôi.............làm 1 vài lần là ăn dế như hạm luôn

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng thử như cách của bạn nói rồi chim nó vẫn không ăn

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng thử như cách của bạn nói rồi chim nó vẫn không ăn
vậy lấy hũ cám ra đổ hết đi rùi bò dế vào hũ cám rùi bỏ vào lồng lại tứ sáng tới chiều xem nó có chịu xơi ko? mình nghĩ là nó phải xơi thui chứ ko là lăn quay ra liền. 1 ngày đói cũng chưa chết được đâu. nếu em nó tới chiều mà lì đòn ko chịu ăn đứng 1 cục thì lại bỏ cám + trái cây vô cho em nó xơi kẻo chết........................

khanhnhi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đã cắt con Dế làm 3 cho CM dễ ăn. nhưng nó vẫn k ăn. Khi nào có thời gian chắc phải dùng đến cách bỏ đói thôi. cảm ơn mọi người đã góp ý

tam_phan92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn đừng có nên bỏ đói nó,nếu bạn mà bỏ đói nó,ép nó ăn dế mà nó không ăn lúc đó con chim của bạn toi lun cũng không chừng,bạn cắt con dế làm 3 hay 4 phần nhỏ rồi bỏ chung với hũ cám,lúc đầu Chào Mào chưa quen với mùi dế tanh,bạn thử nhiều lần chim sẽ quen cái mùi dế rồi từ từ cũ sẽ ăn được,trước lạ sau quen mà bạn,rồi cũng sẽ thành công thôi bạn à,chúc bạn sớm thành công,nếu a,e nào có ý kiến gì thì cứ nói và góp ý để chuyên mục và kinh nghiệm nuôi chim chào mào của a,e chúng ta ngày càng phong phú hơn,
thân mến chào a,e

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom