Guest viewing is limited

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là mình có CM má trắng nuôi lên,chim chỉ đứng trên cầu ăn thức ăn và chuối,chứ kô chụi xuống bố lồng nhặt cào cào dù cho nó có thấy nó cũng kô xuống bạn nào có cách cho chim xuông bố kô và xin nói thêm là bố lồng mình rất sạch và cho hỏi riêng các bạn ở Sài Gòn về thức ăn,mình cho chim mình ăn thứ ăn cám bịch hiệu TUẤN CƯỜNG và mình thấy chim có biêu hiện ù lì sù lông,vậy bạn nào đã xài qua thì cho mình ý kiến.....xin cám ơn.

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim của bạn không chịu xuống bố lồng ăn cào cào là chim khôn rồi đó :a32::a32::a32:
bạn nên mua cho em nó một cái rọ đựng cào cào chứ đừng thả cc dưới đáy bẩn lắm.
còn về bột mà bạn cho chim ăn mình chưa nghe bao giờ nhưng chắc có lẻ đây là mùa lạnh nên chim có dấu hiệu ù lì xu lông như bạn đả nói:a12:. theo mình thì bạn nên tham khảo các bài viết nói về cách chăm sóc chim vào mùa lạnh có trong diển đàn í :a41::a41::a41:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
có lẽ chim của bạn sợ dơ đó bạn ơi........hi:a04::a04:....hi.còn cám chim của bạn đang sử dụng chắc không phải là nguyên nhân khiến chú chim của bạn bị xù lông đâu,mùa này nước ta đang rất lạnh đó có thể là nguyên nhân đấy bạn:a40::a40: bạn nên trùm áo lồng khi trời tối nhé và phơi nắng nhiều chắc chú chim sẽ không xù lông nữa đâu.:a15:

kinhphunghue

Thành viên mới
SVC$
0
con chim của bạn ko chịu xuống an cc thì đúng rồi ! phải có ly hoặc khay nhỏ có bán ở các hiệu chim ấy ! con để nó xuống ăn cc ở dưới sàn thì coi chừng bẩn mà nó đau bụng thì nguy . Nên thận trọng :a17:

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chân thành cám ơn các bạn đã cố vấn cho mình ....xin cám ơn!:a26:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bạn khôn đó , chim không xuống đáy lồng đỡ tắm cho em , Chào Mào là chim ăn trái cây, nên ít ăn cào cào lắm, có đôi khi cho nó ăn sâu thì hết, nên cho chào mào ăn cào cào non đấy bạn, cho cào cào lớn quá nó tiêu hoá không kịp sẽ bị rối loại đường tiêu hoá đó
thân gửi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom