Guest viewing is limited

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thích nuôi cm nhưng ngai vì nó ị kinh niên chỉ cần 3,4 ngày ko dọn là thành cái núi phân gớm lám rùi làm ỏ cho rùi giòi rùi còn nhiều mầm bệnh khác mong mọi người chỉ dẩn cach nào hiệu quả nhất cho e nó bơt ỵ:a09:

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
chim nào ăn nhiều chả ị nhiều, nếu bạn mà để 3 4 ngày mà theo nhưu bạn tả thì bạn là người quá lười, ghê quá, CM thường ăn thêm hoa quả nên đáy chuồng dễ bị ướt dẫn đến sinh mùi gây mầm bệnh nên thường xuyên thay, nên lót báo rồi cuộn vứt đi, thay tờ khác vào,

Nhưng m thấy theo bạn tả như vậy hơi quá, chứ m thấy đâu đến nỗi 3 4 ngày mà chim ị thành núi, rồi sinh dòi bọ, chim hay bất kì loài nào khác cũng đều biết no là cần ăn đúng lúc và nó ko ăn liên tục và ăn nhiều đến mức ị nhiều đến thế, chỉ có chim non mới ị nhiều đến thế vì chúng đg tuổi lớn còn chim đã trưởng thành thì như m 1 tuần thay báo 1 lần và rửa nan đáy lồng 1 lần có sao đâu, vẫn bt và ko đến mức thành núi như vậy

CM là loài dc nuôi nhiều nhất và phổ biến nhất nên ko có lý do gì mà ko nuôi chúng cả,

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn dùng các loại tấm lót có thể hút nước như giấy báo,quần jean,nệm mút ( có bán ngoài tiệm chim cảnh) nuôi chim thì phải vậy thôi bạn ah! chăm nó tốt thì mới thành nhân tài được :a21:

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
3-4 ngày không dọn thì phải chịu cảnh sống chung với lũ thôi. Nuôi CM mà bạn klêu ị nhiều, bạn mà nuôi Cưỡng, sáo hay Nhồng thì không biết mô tả tới mức nào nữa. Lười quá thì không nên nuôi con gì hết bạn ơi

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
mình thích nuôi cm nhưng ngai vì nó ị kinh niên chỉ cần 3,4 ngày ko dọn là thành cái núi phân gớm lám rùi làm ỏ cho rùi giòi rùi còn nhiều mầm bệnh khác mong mọi người chỉ dẩn cach nào hiệu quả nhất cho e nó bơt ỵ:a09:
Nghe bạn tả như vậy thì mình nghĩ bạn chưa thể chơi chim được, mà có chơi cũng chỉ nên chơi một con thôi vì bạn sẽ không có thời gian cùng sự kiên nhẫn để mà chăm chim đâu. Đôi lời thành thật có gì không phải mong bạn thông cảm nhé.
Đồng thời nghe bạn kể vậy thì mình nghĩ chú Chào Mào mà bạn đang chăm chắc đang bị đi phân lỏng nên mới 3-4 ngày đã bị gòi bọ rồi. Những chú chim đi phân khô thì không bao giờ bị thế kể cả một tuần. Hai nữa để giải quyết việc này ngoài việc bạn phải chăm sóc lại theo đúng cách để chim không đi phân lỏng thì cũng cần cho giấy báo khoảng 2-3 lớp dưới đáy lồng. Cùng với đó thì khi treo chim ra những khu vực cây cối dưới là nền cỏ hoặc đất như ở các vườn, công viên thì bạn có thể bỏ tấm ngăn phân dưới đấy ra thì sẽ bớt được lượng phân trong chuồng. Cũng nên cho chim tắm nắng thường xuyên thì phân trong chuồng cũng sẽ khô hơn và không sinh mùi khó chịu cũng như giòi bọ. Thân

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vấn để này thì bạn nên khắc phục thôi, nuôi chim thì bạn nên dọn vệ sinh thường xuyên cho nó, cũng ko mất nhiều thời gian cua bạn mà, hơn nữa khi bạn dọn vệ sinh cho nó xong thì cũng là làm sạch môi trường mà bạn sống thôi và cũng là giúp chim tránh mầm mống gây bệnh:a03:, chăm chim thì chăm chỉ tý thôi là đc rồi, cần gì mà bạn phải để đến 3 4 ngày mới dọn như thế??

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom