Guest viewing is limited

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là em cm nhà em chơi rất bực mình.
lúc hứng thì chéc, sô ầm ầm, lúc thì đứng nhìn nhau cười trừ. mà kè thì chơi được 3p là lại im ru.
các ae có kinh nghiệm xin giúp dùm em với, em vẩn phơi nắng, tắm rữa, ăn uống ok. nhưng vẫn không có kết quả.:a09:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thường xuyên gởi nơi trường chim á...
và xách đi thật nhiều. chắc chắn sẽ thay đổi nết chơi.
mình cũng có 2 chú như vậy,Phát nản đời lun.

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này do con chim nó non mùa quá thôi , bạn cứ chăm dợt em nó tuần 2 lần , rồi chờ đợi thôi , ra cội móc xa xa chút bạn nhé...

buituanviet

Thành viên mới
SVC$
0
con cm của em cũng giống hệt con của các bác nhưng con em còn được 10 phút hi..hi

út tiêu

Thành viên mới
SVC$
0
chim của mấy pác còn chơi con em nó chỉ sừng mào lên lảm nhảm một lát rồi thôi mặt cho em kia đe nẹt nó cũng vậy dù làm mọi cách kè chim già mùa cho em nó bứt ra ma ko ăn thua :a17: chứ ko bể nha nó ko sợ em nào cả kè chim là thai độ ngay
ai có kinh nghiệm chia sẽ giúp :a01:

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
chim của mấy pác còn chơi con em nó chỉ sừng mào lên lảm nhảm một lát rồi thôi mặt cho em kia đe nẹt nó cũng vậy dù làm mọi cách kè chim già mùa cho em nó bứt ra ma ko ăn thua :a17: chứ ko bể nha nó ko sợ em nào cả kè chim là thai độ ngay
ai có kinh nghiệm chia sẽ giúp :a01:

Theo thiển ý của mình là do các em nó chưa sung nên vậy! Mình có 1 em hồi đầu mang ra cội cũng chỉ chơi vài phút rồi nghỉ nhưng sau đó mang ra thường xuyên cộng với chế độ chăm đều tay thì bây giờ chơi đều hơn! Mà trong 1 giàn mình để ý em nó đặc biệt thích 1 em nghĩa là cứ kè em kia vào là em của mình chơi! Em của mình bây giờ đang thay lông mà vẫn chơi đều! Ae thử để ý xem các em nó đã thật sự căng chưa, tìm cho nó 1 em trong giàn mà em nó thích, hy vọng ae có được những chú chim ưng ý!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim tơ phong độ chưa ổn định đó bạn, chịu khó cho cọ xát 1 thời gian nữa là đằm thôi. Thân

út tiêu

Thành viên mới
SVC$
0
em đang cho em nó ăn cám sâu đầu đỏ xem thế nào chứ nuôi hoài mà chả xung chán lắm các pác ạ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom