Guest viewing is limited

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
<iframe title="YouTube video player" src="http://www.youtube.com/embed/-71he_RBvNs" allowfullscreen="" width="480" frameborder="0" height="390"></iframe>

Chỗ này dưới Tân Mai, chỗ tiệm chim (gì đó quên tên rồi:a36:) của cái ông già già người Bắc ý. Toàn chim khủng đuôi 2x:a02:, ước gì chim mình được như thế:a45:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ đó là tiệm của ông Long đó em trai,thỉnh thoảng anh cũng hay lên đó dợt lắm,ở đó quy tụ cũng nhiều cao thủ chơi lửa lắm !
Em trai mới 14t mà cũng mê lửa à? gì chứ mê lửa khổ lắm em ơi,nhưng khi thấy chim mình chơi,là hết khổ liền à :)

minhduc2606

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ ông Long ở tân mai đây mà, mình cũng hay dợt lửa ở đây, t5 và Cn, mình dợt con lửa cùi đuôi 21. em trai nhà ở đâu vậy? ghé ông Long mua chim hay ghé xem mà way clip vậy? Ở ông Long dợt Chòe Lửa t5 & cn, rất nhiều cao thủ nhé. Nhìn thấy clip có vài ba em lửa chắc ko phải ngày dợt chim rồi.

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ đó là tiệm của ông Long đó em trai,thỉnh thoảng anh cũng hay lên đó dợt lắm,ở đó quy tụ cũng nhiều cao thủ chơi lửa lắm !
Em trai mới 14t mà cũng mê lửa à? gì chứ mê lửa khổ lắm em ơi,nhưng khi thấy chim mình chơi,là hết khổ liền à :)
Em lây bịnh mê lửa của bố và cậu em:a01:

Chỗ ông Long ở tân mai đây mà, mình cũng hay dợt lửa ở đây, t5 và Cn, mình dợt con lửa cùi đuôi 21. em trai nhà ở đâu vậy? ghé ông Long mua chim hay ghé xem mà way clip vậy? Ở ông Long dợt chòe lửa t5 & cn, rất nhiều cao thủ nhé. Nhìn thấy clip có vài ba em lửa chắc ko phải ngày dợt chim rồi.
Clip này em way hôm chủ nhật, tại tới lúc 9h mấy nên vắng, lúc mới tới cũng đông lắm, tại lo coi nên way trễ:D với lại ngước lên lâu bị chóng mặt nên way dc có 3', mọi người thông cảm:a15:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim khủng đâu ko thấy.thấy chim đứng kêu ko ah.chim chơi là phải đánh đuôi sàng cầu liên tục mới gọi là khủng chứ bạn.đứng kêu ko thì con nào mà ko có

traixinh.lak

Thành viên mới
SVC$
0
ae nào ở Bửu Long ko. mình gặp nhau giao lưu?

---------- Post added at 07:45 AM ---------- Previous post was at 07:39 AM ----------

ae nào có điạ chỉ cụ thể chỗ dợt chim này ko? cho mình xin bữa nào ghé chơi.

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Qua chợ Tân Mai 1 xíu, chưa tới cây xăng đâu, nhìn bên tay trái nếu đi từ Bửu Long. Chỗ này có mỗi tiệm ông Long ah. Ông này ông hót còn hơn chim nữa. Mình cũng hay dợt chim chỗ này lắm. Không gian chật quá, chim và người thì đông, cò chim cũng nhiều nữa :a24:. Hai em lửa của mình rớt lông rồi, không thì hẹn anh em đem chim dợt chơi. Lông xong mình Post bài, anh em tụ tập dợt chim cò chơi.
Ngày nào mình cũng đặt cào cào ở đây, khổ thế đấy không đặt trước thì không có cào cào non đâu :a45:

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Qua chợ Tân Mai 1 xíu, chưa tới cây xăng đâu, nhìn bên tay trái nếu đi từ Bửu Long. Chỗ này có mỗi tiệm ông Long ah. Ông này ông hót còn hơn chim nữa. Mình cũng hay dợt chim chỗ này lắm. Không gian chật quá, chim và người thì đông, cò chim cũng nhiều nữa :a24:. Hai em lửa của mình rớt lông rồi, không thì hẹn anh em đem chim dợt chơi. Lông xong mình Post bài, anh em tụ tập dợt chim cò chơi.
Ngày nào mình cũng đặt cào cào ở đây, khổ thế đấy không đặt trước thì không có cào cào non đâu :a45:
Oh,mình cũng thỉnh thoảng dợt chim ở tiệm ông Long này mà giờ mới nghe cái vụ cò chim đấy,hôm 1/5 vừa rồi,mình đem con lửa mình đi dợt,tụi kia thấy nó chơi hay quá,theo cò kè năn nỉ 3 chai hoài,mà chim mình vừa đẹp,giọng hay,chơi hay,đuôi ~ 20,mà kêu có 3 chai,mình ko bán,đem chim về luôn.
Chim của bạn thay lông rồi à? chim mình thì vẫn chưa rớt lông,mình mới kiếm được 1 em mái cũng được,tình ép đẻ nó,nên chắc chưa xả lửa cho nó thay lông được.
Hôm nào gặp mặt giao lưu he,mình tên Vũ,cũng 30t :d,nick yahoo của mình : thevu81. Có gì anh em gặp mặt giao lưu chim cò chơi :) .

Hellboylk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E thì ko có choè lửa ,e chỉ có 1e đất non à ,cũng hay tới đó mua sâu ,cào cào .Mà ở đó đông mà chật nữa chẳng có chổ ngồi .

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn là biết ngay chú Long rồi...:))....trên này làm ăn uy tín...chú Long này làm ăn lâu rồi...dân chơi BH dợt ở tiệm này là chủ yếu...còn bác nào muốn chơi với chim thuộc thì lên Tuấn Kiệt ngay khúc Chùa Long Quang Tự đó...nói chung là ở đó cũng đc...luôn luôn có cào cào non nhé...dù trễ hay sớm gì cũng có cào cào hết...(6h-12h)trong thời gian đó thôi...để quá là chủ cho chim ăn hết...trên đó bán chim thuộc là chủ yếu..ngoài ra còn bán thức ăn các loại và phụ kiện...
p/s bạn chủ topic ở khúc nào nhỉ...hôm nào mình giao lưu :D

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Oh,mình cũng thỉnh thoảng dợt chim ở tiệm ông Long này mà giờ mới nghe cái vụ cò chim đấy,hôm 1/5 vừa rồi,mình đem con lửa mình đi dợt,tụi kia thấy nó chơi hay quá,theo cò kè năn nỉ 3 chai hoài,mà chim mình vừa đẹp,giọng hay,chơi hay,đuôi ~ 20,mà kêu có 3 chai,mình ko bán,đem chim về luôn.
Chim của bạn thay lông rồi à? chim mình thì vẫn chưa rớt lông,mình mới kiếm được 1 em mái cũng được,tình ép đẻ nó,nên chắc chưa xả lửa cho nó thay lông được.
Hôm nào gặp mặt giao lưu he,mình tên Vũ,cũng 30t :d,nick yahoo của mình : thevu81. Có gì anh em gặp mặt giao lưu chim cò chơi :) .
Lâu rồi mới đọc lại chủ đề này. Bạn Vũ ở đâu thế ? Bây giờ mình cũng hay dợt ở ông Long lắm. Nếu gần đó thì anh em giao lưu.

netvuchuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỗ này mình ghé 1 lần, chật quá, với lại chỗ dợt chim ở sau tiệm, treo lên hết chắc chỉ được 20 lồng là tối đa. Nhưng bù lại thì nước nôi uống quá rẻ hehe.
Mình ở gần công viên 30/4, lâu lâu đem chim đi dợt ở câu lạc bộ 30/4, chỗ này rộng , thoải mái, dợt chim vào trưa thứ 5 và sáng Chúa Nhật. Anh em nào rảnh thì giao lưu chim cò cho vui

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom