Guest viewing is limited

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhỏ giờ, em toàn nuôi chào mào,khuyên... Mẹ em thì rất thích chòe lửa, lợi dụng em mới thi xong.làm bài tốt, mẹ bảo cho em mua con chích chòe...mà thú thật em nhỏ giờ cũng không thích chòe lám,nên không biết gì về chòe...bác nào có kinh nghiệm chỉ em lựa 1 chú bổi đẹp với.:a18:.cho em cả hình ảnh nếu có luôn nha các bác

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhỏ giờ, em toàn nuôi chào mào,khuyên... Mẹ em thì rất thích chòe lửa, lợi dụng em mới thi xong.làm bài tốt, mẹ bảo cho em mua con chích chòe...mà thú thật em nhỏ giờ cũng không thích chòe lám,nên không biết gì về chòe...bác nào có kinh nghiệm chỉ em lựa 1 chú bổi đẹp với.:a18:.cho em cả hình ảnh nếu có luôn nha các bác
Chà,thật sự rất thú vị nếu có mẹ hoặc vợ thích chim và đặc biệt là Chòe Lửa,mình ước còn không được...hic. Đầu tiên bạn hãy xem kỹ các bài trên diễn đàn,xem các hình ảnh về chỏe lửa,cách chọn,cách nuôi,chăm sóc... rồi sau đó tùy theo ý thích mà ra tiệm chọn 1 con mà chơi. Nhưng lưu ý,mới chơi,ko nên chọn chim bổi vì bổi thường nhát,mà nhát thì mau nãn nhất là với người mới. Nên bạn hãy chọn những con nhìn được được,dạn và giá cả mềm tí,300-500k là ok,rồi về chăm,học hỏi kinh nghiệm anh em trên diễn đàn,rồi từ từ bạn sẽ rút ra được những kinh nghiệm quí báu cho bản thân mình để có sự chăm sóc hay sự chọn lựa tốt hơn cho lần sau.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim nhát thì không quan trọng lắm.vì trước giờ nuôi khuyên và Chào Mào toàn nuôi bổi thôi bác.em nuôi con gì cũng nuôi từ bổi lên mơi rút được nhiều kinh nghiệm.hì

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom