Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hôm 8/3 Bằng cùng ông anh làm 1 chuyến thám thính ở Cai Lậy Tiền Giang xem chim chóc ra sao.Gặp nắng nóng nên kết quả 0 như mong muốn.Có vài ảnh chia xẻ cùng anh em:
Ruộng đồng vừa thu hoạch xong chỉ còn trơ gốc rạ

chú huýt cô mồi khá hay,chơi từ đầu tới cuối nhưng ờ đây huýt cô ít quá nên chỉ tóm được 1 em nghệ già như trái cà

chim mồi khá hay mà giá có 2 xị rưỡi hà ae !
còn đây là tù binh

còn về đầu đỏ thì khá hơn tuy lúc đầu con mồi trở chứng nhưng khi bắt được con đầu thì có chuyển biến tốt,con đầu khá hay nên giữ lại nuôi thử

chú thứ 2

chú mồi giá 1,6 triệu cực dữ,sau 1 hồi chinh chiến chú ta tự nhổ lông,mình phải phun nước hạ hỏa cho chú.Chim hay,tốc độ thu phục chim rừng trung bình là 2 đến 3 phút 1 em.

kiểm tra lại kết quả,vì trời nóng quá nên 2 anh em 0 đi nỗi nữa

trên đường về xe bể bánh phải tạt vào ven đường vá xe,thu thêm 1 bé sâu nữa nhưng quên chụp hình.
rút kinh nghiệm lần sau mình đi sẽ mang theo quạch ta vì ở đây nhiều vô số.Vài hình ảnh chuyến đi chia xẻ cùng ae,chụp bằng ĐT nên hơi mờ xin ae thông cảm.Thanhk

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
quá là chuẩn nhưng em ở miền bắc chẳng biết chim này thế nào cả

chaomao_dt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuyến đi thật là thú vị và chiến lợi phẩm cũng được kha khá bác nhỉ...:a20:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cái con chim sâu huýt cô đó, hồi mới vào Nam mình cũng nghĩ là ngoài bắc ko có. Ai dè, tết vừa qua, ra ngoài Hà nội ăn tết. Mình về quê chơi, quê ở Thái Bình. Ko ngờ nhìn thấy 1 chú ngoài thiên nhiên. Đảm bảo 100% vì mình nhìn rất rõ. Ko biết có phân vùng sinh sống của loài này ra sao. Có lẽ ngoài bắc cũng có thật mà do ngoài đó phong trào chơi các loại chim sâu ko có nên ko chú ý đó thôi.

moscow_snow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mồi sâu đầu đỏ hay quá!Khi nào ko thích chơi nữa thì để lại cho mình nha!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom