Guest viewing is limited

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình có một em cu gáy giọng thổ đồng thúc thổ gù thổ cụt hậu mới nổi khoảng 2 tháng.đem đi tập đã đấu căn nhưng khi treo lên em ấy thúc vài tiếng rồi mới gáy.ai biết xin giải đáp giúp.

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình có một em cu gáy giọng thổ đồng thúc thổ gù thổ cụt hậu mới nổi khoảng 2 tháng.đem đi tập đã đấu căn nhưng khi treo lên em ấy thúc vài tiếng rồi mới gáy.ai biết xin giải đáp giúp.
cái này bình thường mà bạn,có gì mà lạ đâu.có con nó vậy đó.nó thúc vài dây có khi cả chục dây rồi mới gióng.
có con treo ra đổ cả chục dây gù rồi mới gáy,loại này tuyệt chiêu đó.
chim bạn mới nổi thì khi tập mồi nên cẩn thận,nếu kỹ thì cho e ra rừng sập lưới xuống cho đấu wen dần sau này nghuyễn hãy nên cho bắt chim.
có con tập gấp quá sợ rừng luôn đó.hoặc dính con đầu về im cả tháng mới dám gáy lại.
thân!

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này thúc nhiều hơn gáy đi đánh lâu nay chr nghe gáy có 3 lần thôi.giờ em ấy bài bản lắm rồi chỉ hơi ít gù mà mỗi sạc cũng được 25 tiếng gù.mình không thích chơi thúc nhiều.

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này thúc nhiều hơn gáy đi đánh lâu nay chr nghe gáy có 3 lần thôi.giờ em ấy bài bản lắm rồi chỉ hơi ít gù mà mỗi sạc cũng được 25 tiếng gù.mình không thích chơi thúc nhiều.

mỗi sạc được 25 tiếng gù thì cũng đâu phải là gù ít đâu hả bạn?
nếu đã là con chim "bài bản lắm rồi" thì nghĩa là nó sẽ biết trở nước khi gặp con bổi khôn, nó biết lúc nào thúc, lúc nào gù, v.v... phải không? vậy thì bạn còn chê gì nữa

Mr.Buồn

Thành viên mới
SVC$
0
Con Cu của mình nhìn thấy người hoặc con CU khác nó gù dữ lắm.Hôm lâu mình để ý và đếm thử.Lúc nó nhìn thấy 1 người vào gần nó gù 46 nhịp ...Mình nghe nói con chim mà gù được lâu thế là hiếm đúng ko nhỉ?????

tungkhongyeu09

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con cu khách nên gù vậy là thường thôi.mình thích chim gù bắt bổi nên không thích chim thúc nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom