Guest viewing is limited

ekin1985

Thành viên mới
SVC$
0
Hỏi về cách chữa trị đau mắt ở choè than

Chào các bác tên e co di bắt trên chợ bưởi 1 em choe non nuôi được 1 tuần thì chim có hiên tượng mắt đau có màng trắng ở mắt rồi sau đó 1 mắt bị đục trắng co bác nào biết các chữa trị ko và cách phòng tránh :a17:

hms1993

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E nuôi con than con củng gần dc 2 tháng rồi,hiện tại bây giờ nó mắt nó cứ hay chảy nước hoài àk,1 bên thì chảy ít còn bên kia thì thôi,chảy rất nhiều,có hiện tượng rèn và hình như mí mắt dưới nó bị sưng lên nửa.Tuy e than này ko đẹp lắm nhưng e rất quí nó vì nó là con than con đầu tiên e nuôi lớn vì hồi trước giờ toàn nuôi chim chuyền ko àk.Mấy anh giúp e với,e phải làm sao?E k mún nó chết đâu.hix hix. Àk hiện tại e cho toàn ăn dế có thể dế là nguyên nhân chăng??????????:a43::a43:

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Chòe than bị chảy nước mắt và bị rèn.Help meeeee!!!

à! bạn ra mua thuốc bôi mắt Tetracyclin, bôi lên cho nó, nếu nhà bạn có lồng chạy đất hay aviary thì thả vô, còn ko có thì bạn lấy cái lồng tháo đáy ra, để đất, tưới nước vùng đất đó, rồi thả nó vào, thả vào lúc 8 hay 9 h, thả thầm 30 phút, nhớ trước khi thả bạn treo nó ngoài bóng râm nha,
thân

hms1993

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chòe than bị chảy nước mắt và bị rèn.Help meeeee!!!

à! bạn ra mua thuốc bôi mắt Tetracyclin, bôi lên cho nó, nếu nhà bạn có lồng chạy đất hay aviary thì thả vô, còn ko có thì bạn lấy cái lồng tháo đáy ra, để đất, tưới nước vùng đất đó, rồi thả nó vào, thả vào lúc 8 hay 9 h, thả thầm 30 phút, nhớ trước khi thả bạn treo nó ngoài bóng râm nha,
thân

hihi thank anh nha.E mua và làm theo cách của anh.:a45::a45:

---------- Post added at 02:25 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

Hix thuốc tetra có bôi vào mắt chim dc ko anh nhỉ?Hồi nảy e vừa bôi cho nó thấy có một ít thuốc vào mắt nó rồi,hjx hjx.Cứu e với anh ơi

n0ria

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin cứu Chòe than non bị đau mắt !

Em mới bắt được tổ Chòe than non có 3 con, còn chưa mọc lông mở mắt, nuôi được 3 ngày thì con to nhất có triệu chứng một mắt mở bình thường một mắt bị sưng không mở được, bên trong có nhiều mủ và nhầy, đến ngày thứ 5 hôm nay đều mở mắt hết nhưng nó lại lây ra 2 con kia có triệu chứng tương tự.
Xin mọi người em giúp cứu chúng ạ.

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Xin cứu Chòe than non bị đau mắt !

bạn thử ra ngoài tiệm thuốc tây mua chia thuốc đau mắt nhỏ vào cho mấy em nó,nhỏ 2 ngày 1 lần xem sao,hy vọng mấy em nó mau khỏi

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

không biết bạn cho chim ăn uống như thế nào?chim như bạn nói còn rất non hệ thống tiêu hoá kém,có thể bạn cho ăn cám ướt không đủ chất,chim không tiêu hoá hết nên sinh ra ốm yếu,bạn nên cho ăn thêm nhiều sâu,dế,cào cào non,cho bổ xung thêm Bcomlec(nói chung và bổ xung thêm vitamin nhưng ít thôi)chim sẽ khỏe mạnh lại không phải chim bị đau mắt đâu,chúc bạn có những chú chim non khoẻ,thân

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0

Em mới bắt được tổ Chòe than non có 3 con, còn chưa mọc lông mở mắt, nuôi được 3 ngày thì con to nhất có triệu chứng một mắt mở bình thường một mắt bị sưng không mở được, bên trong có nhiều mủ và nhầy, đến ngày thứ 5 hôm nay đều mở mắt hết nhưng nó lại lây ra 2 con kia có triệu chứng tương tự.
Xin mọi người em giúp cứu chúng ạ.
Bạn ra tiệm thuốc tây mua thuốc nhỏ mắt dùng cho em bé sơ sinh đó về rồi nhỏ theo hướng dẩn xem em nó bớt được chút nào không. Trước đây mình cũng vậy nhỏ khoản 1 tuần là hết ngay. Chúc chim bạn mau hết !!!!!!!!!!!

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0

Chào bạn hiện tượng mắt chim bị sưng tấy có mủ là do cách chăm sóc và vệ sinh chuồng chại không tốt.Chim con non thì sức đề kháng còn kém, dễ bị nhiễm khuẩn nhiễm trùng sinh ra bệnh.Bạn cần có chế độ chăm sóc chim hợp lý.Về cách cho ăn và dinh dưỡng thì đã có rất nhiều bài thảo luận trên diễn đàn rồi.Còn vấn đề về mắt thì bạn cũng nên thường xuyên vệ sinh nơi chim nằm luôn đảm bảo khô thoáng, nhiệt độ gần xấp xi 30 độ C.Sau đó bạn ra hiệu thuốc của người mua 1 trong 2 loại này về nhỏ chim chim nhé.Chú ý là mỗi mắt 1 giọt thôi, sáng 1 lần tối 1 lần là đủ.Vì thể trạng của chim khác người nên liều lượng như thế là đủ cho 1 chú chim.Bạn cũng có thể nhỏ cho những chú còn lại để phòng tránh lây nhiễm.Chúc bạn thành công.
Đây là hình ảnh của 2 loại thuốc nhỏ mắt dành cho người rất phổ biến :

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom