Guest viewing is limited

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
đây là chú yến vá em mới mua vừa thay lông song đang liu diu rồi,các bác nhận xét xem em nó có tương lai gì k?

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
cho tắm thêm bạn ạ, trông chú này cũng khá đấy nhưng cố gắng chăm tốt cho em nó thì tương lai sẽ sáng lạn hơn. Thấy yến lại ngứa nghề rồi, cuối tuần có khi phải làm một chú về cho anh em chém gió thôi :a04:

chimephay

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em này lai mà trông như kiểu lưng bị bổi than nhỉ :a04:. Chào mừng anh em cùng sở thích :a27:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
hic nuôi yến cũng k phải sở trường của em,chỉ thêm 1 chú vào cho vui cửa vui nhà thôi,em cũng vừa tắm cho nó nên nhìn cái mặt nó vẫn ướt....nó mới vừa xong lông nên cũng chưa căng lắm.

trung_apolo

"mỗi ngày một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi hi.
Em phải cho nó tắm nhiều vào để lông mượt hơn.
Hồi xưa anh có nuôi 1 cặp yến reo, màu vàng cũng giống như em. Nó cũng đẻ được 2 lứa nhưng không nuôi được con. Chim yến khi reo thì nghe hay lắm. Nhưng nuôi loại này, anh chỉ sợ nhất là kiến. Kiến có thể cắn chân làm chân bại, cắn vào vùng mắt có thể bị mù. Là giống chim nuôi cảnh nghe hót nhưng cần thời gian chăm sóc nhiều.
Thức ăn gồm có: hạt kê, bột yến, rau xà lách, dưa leo, cam, bánh bích_qui và mai mực khô (hoặc than gỗ giã nhuyễn) để cung cấp khoáng chất nữa.
Nói chung, giống này hót rất hay nhưng chăm sóc cực lắm. Sa1ng phải đem ra tắm nắng. Tối chiều phải mang vào phòng để tránh gió nữa.
Chúc em chăm sóc tốt nhé.
À, con này có mắt màu đen, có thể sẽ có sức khoẻ mạnh hơn con có màu mắt màu hồng. Giống Hoàng yến có sắc lông vàng, mắt đỏ/hồng, chân hồng khó nuôi lắm à nha.
Thân.

BLACK_CANARY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây là chú yến vá em mới mua vừa thay lông song đang liu diu rồi,các bác nhận xét xem em nó có tương lai gì k?
nhìn qua hình chụp thì ko chắc lắm, nhưng m2inh cũng xin đóan chú hòang yến của bạn là yến trống và không phải yến lai mà do bị đột biến..
chúc bạn nuôi chim khỏe mạnh .....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom