Guest viewing is limited

dlmore

Thành viên mới
SVC$
0
Giá rao hiện tại của xích ở trang 5s là 1tr.3, ở thuận kiều 1tr2, và hình như ở chín đào lê trọng tấn tân phú thì 1tr thì phải.

budgie1992

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vòng chân cho Xích bạn có thể đặt làm, vàng trắng chẳng hạn cho nó bền( thuộc dạng quý tộc rồi!):a01:, hoặc ra các tiệm chim mua về đeo vào chân cho chúng, đeo càng sớm càng tốt, cho chúng quen. Kích cỡ vòng chân cho xích: vòng có đường kính là 8,7mm một số nơi ghi là size T. Có một lần đi Singapore, mình vào một tiệm bán vẹt và hỏi, người ta nói nếu muốn mua thì phải đặt hàng gởi từ Mỹ về, nghe xong rút lui luôn.

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vòng chân cho Xích bạn có thể đặt làm, vàng trắng chẳng hạn cho nó bền( thuộc dạng quý tộc rồi!):a01:, hoặc ra các tiệm chim mua về đeo vào chân cho chúng, đeo càng sớm càng tốt, cho chúng quen. Kích cỡ vòng chân cho xích: vòng có đường kính là 8,7mm một số nơi ghi là size T. Có một lần đi Singapore, mình vào một tiệm bán vẹt và hỏi, người ta nói nếu muốn mua thì phải đặt hàng gởi từ Mỹ về, nghe xong rút lui luôn.

Size này thì không vừa, mình đã đo thử cẳng chân của em nó, nó mới được 1 tháng từ khi nở đến nay nhưng cẳng chân nó có đường kính 9mm rồi, nếu đến lúc 2 tháng tuổi chắc phải 10mm mới đủ, nếu làm nhỏ thì cấn chân, máu không lưu thông được ==> tê chân, nếu nặng thì hỏng cả chân... mình định đặt thợ bạc làm cho nó nhẹ, nếu là dày 1 chút thì cũng chắc lắm, chim mình nuôi chủ yếu là thích nên lúc nào cũng thấy đẹp nên không cần phải cầu kì quá đâu.

Quan trọng, là đặt loại có khóa, tiện cho việc mở ra vệ sinh và thỉnh thoảng đóng cửa mở xích cho em nó bay chơi trong nhà, nếu làm loại cố định khó mở thì mỗi lần mở khả năng làm đau chân chim là rất cao.

Chỉnh sửa lần cuối:

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Gửi tiếp hình chú ta lúc được 1 tháng tuổi cách đây vài ngày. Mình vẫn chưa xích chân nhưng chắc không còn lâu nữa, hiện giờ chú ta có thể tự trèo ra khỏi hộp và tập bay hoài. Mình phải làm cầu gỗ tạm cho em nó tập đứng, bây giờ thì lên, xuống cầu rất giỏi rồi, không bị té nữa...

dientrung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú Xính của mình không hiểu cái mỏ nó thế nào mà dây xích inox mà nó cắn mãi cũng đứt.... chắc phải cho vào lồng thôi. Không biết em Xích của các bác khác thế nào

congphong

Thành viên mới
SVC$
0
Cho mình hỏi là khi nào thì mắt xích non sẽ chuyển từ màu đen sang màu trắng xanh nhạt. Và cho xích ăn gì để xích có mỏ đỏ.Khi nào xích:a33::a33: bắt đầu thay lông lần đầu.

vajl0z1997

Thành viên mới
SVC$
0
Chim của bạn đẹp quá. Bạn có thể chỉ cho mình mua không. đang tìm 1 con để nuôi và cho biết giá cả lun nha!.

pomap2010

Thành viên mới
SVC$
0
anh ơi con xích anh mua bao nhiêu vậy đẹp quá đi.
Hiện Bây giờ có chim non không anh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom