Guest viewing is limited

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi!
Con này chip biết,ở tây ninh người ta gọi là quành quạch líu,hay tíu liu!đầu đen có chóp ngắn hơn mào,đít vàng!giọng khá lớn và cũng có âm điệu đàng hoàng,xét về giọng thì chỉ có sau chào mào,nhưng có người lại thích hơn,nuôi gần than có thể bắt chước giọng rất khá,giá chim bổi loại này ở tây ninh cũng khá cao!chip cũng đang tìm 1 con để nuôi cho vui nhà!ai có nhắn dùm chip nhé!
Thân!

chip xuống chùa ngệ sỹ chổ tiệm chim rắc đang có bán đó hồi bửa đi mua sâu khô thấy có 3 con quành quạch líu đó nhưnh mình o hỏi giá chip cứ xuống xem thử coi

dttri

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đó nếu mình nhìn không lầm thì đó ở nơi mình gọi là quạch líu(hay quạch núi), nó hót rất hay có gọng giống quạch mồng, rất dữ. giống chim này mình cũng có một con và mình cũng đã đi bẫy nó có nhiều ở những vùng gần núi như đồng nai, long khánh và ở vũng tàu nữa.

TpTmobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chẳng thấy gì hết trơn à chán wa đang ghiền:a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09::a09:

chích choè than

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này hôm mồng 4 tết em đi bẩy cm lấy lộc đầu năm có bẩy được 1 kon nhưng ko biết nó ăn gì . sợ nó chết quá nên thả , loại này ở chổ em đi bẩy cm hay vào lắm . các bác chỉ em cho nó ăn gì với để hôm nào bẩy được em còn nuôi , không lại thả uổng lắm. cám ơn các bác trước

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời ơi choà mào này ở nha trang gọi là Chào Mào đích vàng đó nó to hơn con chào mào mình 1 chút em chuyeen về loại này em bắt được 1 ổ ba con cho thằng bạn 1 con còn lại hai con khôn cực kỳ nay đã trở thành dũng sỉ rồi nó hót to và cũng hay lắm á chim này rất mau thuần các bác nuôi đc 1 chú rồi thì bấy hấp dẫn hơn chào mào đích đỏ nhiều nhưng nó xấu với lại ít người chơi không dc phổ biến như chào mào Đ đ nhưng chim con ở tiệm bán thì rất đắt 40k 1 chúluoon đó về lựa chim này thì chỉ cần cái đầu đem đậm và dài về sâu tướng to là ok rồi chứ không như Đ Đ MÀ LOẠI NÀY ĐI BÀY KHÔNG À mà dễ dính nữa
còn gọi là bông lâu nũa chú ở em nhiều như chim chốc quạch vậy các bác chú ý cias đích của nó nè trời ơi các bác bị hớ hết rồi ai lỡ thì thôi nha đùng có mua nưa núi nào mà chả có thậm chí ở đòng bằng cũng có tội các bác quá bác vào chử đè này xem kur lại đi chời woi không biết ai bán ác thiệt chimc on chỉ có 40k à còn chim bổi móc trái chuối là dính à trời ơi em nghe các bác mua bị người ta dụ là bông lâu em tức quá nếu em ở gần các absc em tặng cho các bác nuôi chơi em xem chủ đề này thì thấy các bác ấy bình luận là bông lâu làm các anh em thấy lạ nên đổ xô ra mua là chết tức thiệt em hâm mộ anh kim luân á chắc không bị lừa bác biết ấy

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0

con đầu tiên mới là bông lâu nè các bác à tiêu hết rồi trời ơi
thân

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

con đầu tiên mới là bông lâu nè các bác à tiêu hết rồi trời ơi
thân

Con đầu tiên là chim Bông cúc đó bạn ơi.

Đây chính là chim Bông lau đít đỏ, loại đít đỏ ở miền Trung đa số, còn loại như thế này mà đít vàng thường có ở Trong miền Nam hoặc Lâm Đồng, Đà Lạt:

Lò Ing Tứa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghĩ nó cũng la Chào Mào thôi. trên em gọi là chào mào không sừng, hót cũng hay mà dạn người hơn chào mào sừng đấy:a35:

nguyenthach

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 con nhưng có mào giống hình trên.đít màu cam vậy có phải cm

CMdongnai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng có một con mồi bông lau như thế này . thành tích của nó là bẫy được trn6 100 em bổi và đá thắng 6 trận liên tiếp.

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ờ HN có ai bán chim này ko cho mình địa chỉ và giá với:a15:

Đỗ Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác có hình em bông lau đá hay hót giỏ đó không cho mình và anh em trong Diễn Đàn coi với có gì em nói chổ mua cho (nếu có ) :a01:

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này phân biệt trốn mái thế nào anh .

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim bông lau là chim gì nhỉ nghe lạ hoắc có hót hoét gì dc ko bác chủ chim cho xin hình kỹ mặt nó chút chứ hình nhìn sau lưng chẳng biết gì ??:a02::a02:

Bông Lau

Thành viên mới
SVC$
0
Con chim này vùng em gọi là bông lau đít đỏ, nhà em có nuôi một con được 4 năm nay rồi, nó hót cũng hay lắm. Vì em nuôi cạnh chào mào và họa mi từ nhỏ nên nó có thể bắt chước được giọng của 2 loại này khá giống nhất là giọng chào mào.Ngoài ra nó còn có thể bắt chước tiếng huýt gió của người nữa các bác ạ. Còn cách chăm sóc nó thì rất dểm nói chung là nuôi như chào mào vậy có khi em thấy dể hơn vì thức ăn của nó chủ yếu là hoa quả và cám dành cho chim. Nhưng các bác lưu ý là nếu chọn chim này nuôi nên chọn con nào đầu to, đen kéo dài hình đầu rắn, mõ thì bẹ ra và có râu, ngực phải nở, cánh phải xè dài ra dáng đứng thẳng và nhất là đít càng đỏ càng tốt. Nếu chọn được 1 em như vậy chỉ cần nuôi khoảng 1 tháng sẽ thấy công sức mình bõ ra không phí đâu.
Đó là kinh nghiệm của em về chim bông lau, nếu có gì sai mong các bác chỉ giáo.
Chúc các bác thành công !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom